ถามเกี่ยวกับเสียงรบกวนในรถคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Win..., 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ในรถผมมันเสียงดังกิ๊กๆ อยู่แถวใต้พวงมาลัยอะคับ

แล้วก็มีเสียงดังมาจากแถวๆฝากระโปรงท้ายคับ

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างคับ:cry::cry:

แก้ยังไงคับรบกวนด้วย

ขอบคุณมากคับ:)

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ไอ้เสียงใต้พวงมาลัยผมว่าผมก็เป็นนะ เวลาเบรคตอนความเร็วน้อยๆ จะรู้สึก ไม่รู้เป็นยังไง

ส่วนไอ้เสียงข้างหลังนั่น ลองไปก้มดูเหล็กไขว่ตรงใต้แผงลำโพงดูนะครับ แล้วลองเอาอะไรพันดูตรงจุดที่มันไขว่กัน อาจจะหายครับ :)

3. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ฝาท้ายแม่มน่าลําคาญมากเลย ดังก้องๆ มันจะมีเป็นฟองน้ำหุ้มๆอยู่ ลองเอาพวกอะไรนิ่มๆมาพันเพิ่มให้แน่นๆ ดู

4. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ผมเคยให้ร้านเครื่องเสียงติดแผ่น Damper (แผ่นยางดำๆอ่ะ) ติดที่แผงท้ายทั้งแผ่นเลย ผลที่ได้มันทำให้เสียงรบกวนต่างเงียบลงไปได้เยอะเหมือนกันนะ :D

5. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ลองเช็คน็อตยึดกันชนหลัง

ลองเช็คน็อตยึดกันชนหลังบริเวณซุ้มล้อครับ น็อตมันคลายเวลาขับกันชนหลังมันจะกระแทกโดนตัวถังทำให้เกิดเสียงเหมือนดังมาจากฝากระโปรงท้ายครับ

6. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ผมก็เคยเป็นแบบนี้เลยครับกว่าจะหาเจอ :(

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เป็นเหมือนกันครับ เด๋วต้องไปเช็คดูมั่งครับ อ๊อดๆแอ๊ดๆ ตลอด

8. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    คับเด๋วลองไปแก้ดูคับ

เสียงมันดังน่าลำคาญมากๆ

9. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ถ้าไม่หาย สงสัยต้องหาป้ายแดงๆมาแทน แร้วละ เอิ๊กๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้