..โบลว์ออฟไม่ยอมคาย ทำไงดีครับ..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Yai_GuMP, 13 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    โบลว์ออฟ มันไม่ยอมคายอะครับ

กดแล้วถอน เสียงดังกุ๊กๆเป็นไก่ ย้อนกรอง

HKS หัวเบ๊นซ์ น่ะครับ แต่ก่อนก็ใช้งานได้ดีนะครับ
    อยู่ๆวันนึงก็สังเกตได้ว่ามันไม่ดังซะแล้ว ทำไงดีอะครับ

ต่อสายแวคผิดหรือเปล่าก็ไม่รู้ เวรกรรมเอ๊ย สายเยอะแยะไปหมด

มันถอดมาดูได้ไหม หรือจะมีปัจจัยอะไรทำให้มันติดขัดหรือเปล่าครับ

ไม่อยากเสียเงินซื้อใหม่ครับ ไม่มีตังๆ:cry:

ปล.เครื่องSR20DET 4ลิ้น ครับ ...ขอบคุณทุกคำตอบครับ

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ลองขันน๊อต ที่หัวมันดูยังอะครับ

Yai_GuMP ถูกใจสิ่งนี้
  3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    สายแวคคัม มีส่วน เทอร์โบมีส่วน ความฟิตของเครื่องมีส่วน....โบออฟมีส่วน....ไม่รู้เหมือนกันครับว่าเป็นเพราะอะไร...กำๆๆๆ

4. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    เพื่อความต่อเนื่อง มันเลยไม่ยกมั่งค๊าบ

ล้อเล่นนะพี่...หายไวๆ แรงจิงคันนี้ชอบๆ

5. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ที่รถมีวัดบูส มั๊ยครับ

บูสมันปกติมั๊ย แวคปกติมั๊ย

6. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ผมว่า นะ ลูกสูบ ในตัวโบออฟ มัน เป็นขี้เกลือหรือเป่าครับ ลองถอดออกมาเเล้วเอาน้ำมันเครื่องใส่ไปหน่อยนึ่งครับ

7. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ของรถผมไม่คายบ่อยเหมือนกันครับ ส่วนมากจะเป็นเพราะไม่ได้ใช้นาน ฝืด
    ผมรื้อออกมาและหยอดน้ำมันก็หายครับ ของผมsard r2d2ครับ

8. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    HKS หัวเบนซ์มันไม่มีลูกสูบครับ มันแผ่นผ้าไดอแฟม(เขียนไม่ถูก) แทน แต่มันมีวิธีทำได้มีคนเคยสอนแต่ผมลืมแล้ว รอเทพมาตอบดีกว่าครับ ถ้าไม่มี เดี๋ยวผมลองรื้อของผมให้

9. Yai_GuMP

449
    22
    18
    ไขแว้วครับ หมุนออกมาจนสุด รอบเครื่องก็ยังทำหน้าตาเฉย ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอ้ะ

10. Yai_GuMP

449
    22
    18
    แอ๊ กำจิงๆอ้ะ แต่เครื่องมันเดินได้ปกติน๊าาา

โอว เด็กคลองเจ๊กเหมือนกัน คิดถึงครับๆ:D

วัดบูส มีคับ บูสมาปกติ แวคก็ปกติอะคับ ประมาณ300 น้อยไปไหมครับ จำได้ว่าเหมือนแต่ก่อนมันอยู่แตะๆ400เลยนะครับ

โฮะ ต้องลองดูครับ ขอบคุณครับ

ใช่ๆครับ ผมจอดไว้นานร่วม3เดือนกว่าได้ครับ

อ้าว ถ้ารื้อมันจะพังไหมครับนี่ อ่า งั้นรบกวนคุณMaXiMaSs รื้อโชว์เลยได้ไหมครับ แฮ่ๆ

11. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    หาย ไว ไว ค้าบ

12. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เคย เจอ ครั้ง 1 อาการ ไม่ยอมคายเหมือนกัน มี อะไรเข้าไปติดอยู่ในรูแวคคั่ม เฉยเลย แคะ ๆ ออกมาก็ ใช้งานได้ปกติ

13. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ของผมก็เป็น มันคายไม่หมด ย้อนกลับมาหน้าเทอโบอีก

แล้วเวลาผมคลายให้มันอ่อนกว่าเดิม มันก็ดังปกติครับ แต่พอขับไปซัก2-3 วัน มันก็คายไม่หมดอีก(ผมไม่ได้ไปขันอะไรมันเลยนะ) งงกะมันเหมือนกัน

โบออฟเวลาพัง มันมีอาการยังไงคับ หรือว่ามันลาโลกไปแล้ว

แต่เวลาขันให้หลวม มันก็คายได้นี่หว่า !? งง

14. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    แวะมาดูคับ ขอให้ซ่อมหายนะคับ

ไม่งั้นสงสัย เวลากด เสียงคงแบบ แฮ๊ดดดดดดดดดดดดดดด...............กุ๊กๆๆๆๆๆๆ
    สาวกรี๊ดเลย ออกแนว คิกขุ

15. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    1. ติดเครื่องไว้ แล้วดึงสายที่หัวออกมาดู เอานิ้วอุดดู มันต้องดูดนิ้ว
    2. ถ้าดูดไม่ค่อยแรง ลองเปลี่ยนสาย หรือ ไล่สายทั้งระบบ
    3. ถ้าทุกอย่างดีหมด ถอดBOV ออกมา แล้วลองกดดู
    4. ถ้าฝืด ให้ลองฉีด WD40 ที่โคนวาล์ว
    5. ลองกด + ใช้ปากดูดที่หัวช่วยด้วย ตอนที่ช่วยดูด เวลากดจะต้องนุ่มขึ้น

* สายที่ต่อต้องมาจากแรงดัน หลังลิ้น เท่านั้น
    ลองดูนะ ถ้ายังมีปัญหาอยู่ เดี๋ยวมาไล่กันอีกที

16. jhk

jhk New Member Member

35
    3
    0
    HKS SQV จะมีValveทำงาน2Stepครับ ลองถอดตัวSQVออกมาจากเครื่อง แล้วใช้นิ้วกดValveดูครับว่ามันติดขัดหรือเปล่าครับ ส่วนการตรวจเช็คไดอะแฟรมสามารถถอดฝาหลังออกมาดูได้ครับ แต่ต้องค่อยๆถอดครับ ระวังไดอะแฟรมขาดนะครับ

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    คุ้นๆแฮ๊ะ อาการเนี๊ย อิอิ

ถ้า blow-off ถอดไม่ยากนัก เอาออกมาดูเหมือนอย่างที่พี่ๆข้างบนบอกก็ได้ครับ บางทีมันอาจจะเป็นปัญหาเส้นผมบังภูเขา อิอิ

ปล. shock ที่ผมซื้อมาจะคุณใหญ่ เพิ่งได้ใช้เอง แหล่มๆ :D

18. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เวลาถอด ระวังนะคับยางข้างหลังมันจะขาดเอา หาเปลี่ยนไม่ค่อยได้นะ

ถอดมามันจะมีสปริงเล็กๆหลายตัว ละก็ตัวใหญ่อีกตัวนึงถ้าจำไม่ผิด

19. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เอาใจ ช่วย คับ

ขอ ให้ หาย ไวไว

20. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อิอิ เอาใจช่วยนะพี่

21. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ของผมชอบคาย ตั้งแข็งก็ยังดื้อคาย -*- ของ ARC น่ะ

เวลาแซีดทีเลยไม่ยกคันเร่ง สับเกีย ยิงปุ้งปั้วๆแทนไปเลย แสด เด๋วแม่งคาย

22. bobby-y

bobby-y Member Member

188
    0
    16
    อีก 1 สาเหตุที่ผมเจอมา หลายตัว ก็คือคลายน๊อตออกมาสุด จนเหล็กรูปถ้วยข้างใน มันหลุดจากหัวน๊อตคับ

ลองเข้าไปดูลิ้งค์นี้ดูคับ ผมเขียนอธิบายไว้ เผื่อหายคับ :D:D

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=309665

23. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0

อาการรถผมเองครับ เป็นแบบที่ พี่ข้างบนเนี่ยแก้ให้ผม มันมีอะไรไม่รู้ไปอุดรูแวคคั่มอยู่ครับ:eek::eek:

24. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ต้องลองแกะมาดูอะครับว่าผ้าขาดรึเปล่า ผ้าขาด Bowoff ก็ไม่คาย

แล้วที่ Autocar รับซ่อมด้วยเปล่าหว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้