กัมพูชา ! เขาจะอีกนานไหม สงสัยกันไหมคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tOon`, 18 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :rolleyes:

พี่ ครับ ผม สง สัย มาก กัม พู ชา เขา เก่ง มาก เลย พี่ ฉลาด ลำ ลึก เอา เวียด นาม ยก ทัพ มา ตี ไทย แล้ว

ผม ละ สง สัย ว่า

เขา คิด เอง หรือ ..... นอ มิ นี แลนด์ :D

เฮ้อ ประ เทศ ไทย สง สัย ก็ คง ต้อง ยอม แพ้ ไป และ เพราะ ว่า มี .......... ถึง กับ เป็น .......... 5555+

เอา เป็น ว่า พี่ ๆ ครับ ไข คำ ตอบ ผม ที

ประ เทศ ไทย จะ เสีย ดิน แดน หรือ นี้

โอ้ว นี้ หรือ เมือง พุทธ :rolleyes:

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ไม่อยากพูดให้เป็นประเด็น
    แต่เปิดมาแล้วนิ
    ไอ้เขมร เนี่ย แม่ม เลว ตั้งแต่ไหน ใครก้อรู้
    พอไทยแข็ง มันก้อจะหงอ
    พอไทยอ่อน แม่มเปิดเกมดัดหลังไทยตลอด
    ทั้งเกมระหว่างไทย โดยตรง
    ทั้งเกมระหว่างประเทศ
    ยิ่งมีใคร(ใครว่ะ)ไปลงทุนในประเทศ(แบบว่าระบบมือถือ ดาวเทียม โรงแรม สัมปทานน้ำมัน)
    แล้วมีใต้โต๊ะ มันยิ่งบ้าอำนาจไปกันใหญ่
    แถมมีใคร(ใครอีกว่ะเนี่ย) ไปสัญญาว่าจะแก้ไขเรื่องดินแดนไอ้ตรงเขาพระวิหารเนี่ย แต่แลก กับ
    สัมปทาน อะไรๆที่มันจะได้ตังค์
    แต่หารู้ไม่ ว่าประเทศไทย เสียดินแดน ไป ไม่ใช่แค่เขาพระวิหาร ยังเสีย
    พื้นที่ตั้งแต่สุรินทร์ไปถึงจันทน์ แถมพื้นที่ในทะเลอีกด้วย
    ถ้ารัชกาลที่ 5 ยังทรงมีชีวิต อยู่
    ท่านจะเสียพระทัยแค่ไหน
    บางคน(บางคนจิงๆ)คิดบางไหม
    ผลประโยชน์ตัวเองอยู่เหนืออธิปไตยของชาติ
    มันจบโรงเรียน นายร้อยตำรวจ มาได้ไหงเนี่ย
    คราวนี้ผมไม่ได้แช่งใครนะ
    อิอิ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แย่ เนอะ พี่

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    มันอยากเป็นประธานาธิบดีคนแรกของประเทศไทยงัยพี่...............................ปล่อยให้มันบ้า..มันฝันไปเถอะพี่..เดี๋ยวแม่งก็ชิบหายทั้งวงศ์ตระกูลเองแหละ.........อยุธยายังเคยไม่สิ้นคนดีที่รักแผ่นดิน...รัตนโกสินทร์ย่อมไม่สิ้นคนรักชาติเช่นกัน.......นี่เป็นงัย....คมแมะ???????

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้