ถามเรื่องหม้อน้ำคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย shizu1911, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    เพิ่งวางเครื่องมาคับ เจเดียวฝาดำไม่โบ ช่างใส่หม้อน้ำเดิมมา มีคนบอกว่า ต้องเปลี่ยนใหม่ เป็นช่องนอน

ช่องตั้งระบายความร้อนไม่ทัน....จิงป่าวคับ หรือว่า จะโดนหลอกแดก คนที่บอกมารับตีหม้อน้ำด้วยอ่ะ

2. talardonline

talardonline New Member Member

48
    2
    0
    ช่องนอนจะระบายความร้อนดีกว่าช่องตั้ง แต่ต้องดูพื้นที่ด้วยครับ ถ้าหน้ารถแคบๆก้อหมดสิทธิครับ

ข้อดี

ระบายความร้อนดีกว่าเพราะว่า น้ำจะวนซ้ายไปขวา หรือ ขวาไปซ้าย ทำให้น้ำไหลช้า ผ่านลมดูดจากพัดลมนานขึ้น ก็จะเย็น

ข้อเสีย

แถวล่างๆชอบตัน ตันแบบเป็นขี้โคลนเลยนะ แปลกดี

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้าความร้อนขึ้นปรกติก้ไม่มีปัญหาอะครับ เอาไว้ความร้อนขึ้นหรือว่า
    มันทรุดโทรมลงก็ ค่อยขยับขยายดีกว่าครับ

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอทราบอุณหภูมิในเวลาใช้งานต่างๆด้วยครับ..จะได้เปรียบเทียบดูว่าเป็นไง..บางทีอาจจะพอก็ได้..อาจจะไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ

5. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ถูกต้องนะครับ ไม่ใช่ พี่โจ้หม้อน้ำเจเนียๆดูเด่ะพี่ แหล่ะๆสวยโคตร3500 เอง
    ใส่เลยใช้งานยาวๆ จริงมะแมน

6. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ใครพอจะรู้ที่ซื้อหม้อน้ำอลูมิเนียนเครื่อง 2L ในไทเกอร์มั่งคับ

7. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    หม้อน้ำเดิมน่าจะไหวคับ ขนาดเจโบยังไม่มีปัญหาเลยคับ

ตามอาจารย์แมนเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้