เซ็งจังชาร์ป ละลายอ่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ek รถซิ่งไม่ต้องการหญิง, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ปั้มน้ำมันเครื่องทำงานบ้างไม่ทำบ้าง จนวันศุกร์อ่ะมันดังซะงั้น เลยไม่ด้ายไปไหนเลยเซ้ง
    :cry::cry::cry::cry:

1. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เพิ่งโดนมาไม่นานนี้เอง เซ็งแทน งุงิ

2. หัวอกเดียวกันเลยเศ้รา

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -ช่วยบอกอาการหน่อยได้ไหมครับว่ามันมีอาการอย่างไรบ้าง ก่อนเป็นและจนเกิดเหตุจะได้เป็นแนวทางสำหรับคนอื่นๆๆที่อยากรู้และผมด้วย ซ้อมอะไรบ้าง เสียเงินเท่าไรโดยประมาณ จะได้แก้ไขได้ทันท่วงทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

4. ไฟเตือนรูปกาน้ำมันเครื่องโชว์บ้างไม่โชว์บ้าง
    ถ้าไฟโชว์นานเกินก็ควรเช็คด้ายแล้วครับ
    ของผมเสียค่าใช้จ่ายในการซ่อม 2000กว่าบาทครับเพราะทำเอง
    ค่าชาร์ปซื้อที่ร้านบางไผ่มา 1000 เบิกศูนย์ตัวละ272
    ปั๊มน้ำมันเครื่องมือสองเชียงกง 700
    น้ำมันเครื่อง+กรองน้ำมันเครื่องแล้วแต่ยี่ห้อครับ
    โอริงตรงปั๊มผมจำไม่ด้าย อ่ะ
    ค่แรงฟรีทำเอง
    ปล ผมใช้ชาร์ปธรรมดา อ่ะเพราะถ้าไปเทียบสีมาเราก็ไม่สามารถใช้มันได้100%ผมเลยใช้แบบธรรมดา แล้วมาฝนเอาครับ

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ผมเป็นห่วงว่าถ้าไม่ได้ทำตามสเปคโรงงาน ใช้วิธีการฝนเอา มันจะทำให้แบริ่งมันไม่กลมนะครับ อาจจะมีปัญหาเรื่องแบริ่งละลายตามมาอีกก็ได้ แต่ถ้าแรงดันน้ำมันเครื่องเพียงพอ และใช้งานไม่โหดมากนัก ก็พอใช้ได้ครับ

เปลี่ยนแบริ่งได้เองนี่....ผมว่าไม่ธรรมดาเลยนะครับ...เยี่ยมครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้