รายงานสภาพรถหลังวางNeoVVLครับ....

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย silver dragon, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ตอนนี้วิ่งได้แล้วววววว.....แต่ปัญหาคือแอร์ไม่ตัด......เสียบเช็คเครื่องด้วยconsultไม่ได้(ปัญหาใหญ่เลยล่ะ)........วิ่งไปเรื่อยๆมีสะดุด+สะอึกนิดหน่อย.......ต้องเช็คระเอียดอีกนิดหน่อย.....ออกตัวมีกระตุกพอสมควรถ้าไม่เหยียบเบรค......สงกาสัยจาจอดไว้นาน..เบรคแรงแล้วค้าง..อิอิอิ......
    แต่รู้สึกผิดหวังนิดหน่อยตรงที่สปีดต้นไม่จี๊ดจ๊าดเลยถึงแม้จะใช้+-ของCVTหรือไม่ใช้ก็ตาม......ไม่ทราบว่าของท่านอื่นๆเป็นอย่างของผมมั้ยเนี่ยะ??????????

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ก็ บอก แล้ว เทอร์ โบ ไป เลย แหม๋ๆ พี่ โจ ก็ นะ ครับ

มิ ยา บิ uncen เอา เป่า พี่ :D

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    มันไม่จี๊ดขนาดนั้นหรอกพี่โจ มันจะมีจังหวะดึงนิดๆ ตอนเปลี่ยนเกียร์แค่นั้นแหล่ะพี่

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เทอร์โบขี่แล้วมันส์..แต่ตังค์หมด......แต่มิยาบิUnsenน่ะ(เอาดิ)ขี่แล้วก็มันส์...แต่ตังค์ยังอยู่ครบ......แผ่น1หรือ2ล่ะตูน?????.........จิงๆแล้วอยากให้เจ้ากิฟท์ใหญ่พาไปขี่โคที่ไม้เอกอีกเหมือนกันนะ.......น่าขี่ท้างน้านนนนนนน

5. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ทำไปเท่าไหร่ครับ อยากทราบๆๆๆๆ

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ระวัง!!!
    ผู้บัญชาการเหล่าทัพ จาเข้ามาสืบราชการลับในกระทู้น่ะพี่โจ เดี๋ยวงานเข้า:D

ของผมตอนนี้ปลอดภัย..........นายฝรั่งผมประชุมมาเหนื่อย....หลับไปล่ะ...

เจ้าตูนมีอะไรเอามาแบ่งมั่งสิ.

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เอ้อ ไม้ เอก นี้ ผม อยาก ไป บ้าง จัง เลย 555+

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ไปไม้เอก สู้ ลงอ่างโดยตรงดีกว่า
    เสียเงินเท่ากัน มันส์กว่าเยอะ
    อิอิ

9. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    เดียวจาก รายงานสภาพรถหลังวางNeoVVLครับ.

จะกลายไปเป็น รายงานการ ลงอ่างปะ อิอิอิอิ

แต่ก็น่าสนอะครับ ไม้ได้ได้ไม่เอกมานานแล้วเค้าคิดไงอะเดียวนี่

อิอิอิ

10. silver dragon

580
    2
    0
    ฮั่นแน่....แสดงว่าเคย...อิอิอิอิ

แอบไปมาตอนไหนครับพี่ฉะ....อิอิอิ.....:D:D:D

11. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    พี่ฉะครับ...............กระทู้ล่อเป้าคร๊าบบบบบบ

12. PongP11

PongP11 New Member Member

19
    0
    0
    หวัดดี

ไม่ได้คุยนาน
    ใจเย็นหน่อย โจ เครื่องนี้ต้องละเอียด ละออ

13. silver dragon

580
    2
    0
    หวัดดีครับ...อาจารย์ป๋อง....

หวัดดีครับพี่.....สบายดีนะพี่.....ทุกคนยังคิดถึงอยู่นะ......เด๋วนี้ขับเจ้าเต่าสูดอากาศบริสุทธิ์สบายอุราเลยสิครับ....ถึงเงียบไปเลย.......เป็นงัยมั่งครับ?..ว่างๆต้นปีหน้าจาไปเยี่ยมนะ
    ส่วนรถผมตอนนี้วิ่งพันกง่าโลแว้ว.......กะว่าจะเอาซักหกพันโล..แล้วจะไปติดแก๊สแว้ว...ม่ายไหว...ขับเรื่อยๆไม่เปิดแอร์ก็ประหยัดอยู่หรอกนะ...แต่ช่วงนี้มันร้อนไม่เปิดไม่ไหว.....พอเปิดเกจ์น้ำมันมันก็ตกเอ๊าตกเอา..เฮ้อ.....โทรศัพท์เบอร์เดิมรึป่าวครับพี่ฉะ?.

14. silver dragon

580
    2
    0
    อีกนิดครับพี่ป๋อง.....แถวนั้นมีช็อปเปอร์ถูกๆขายมั้ยง่ะ?...พวกHonda steed400cc,Yamaha Virago ประมาณเนี้ยะครับ/COLOR]

15. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    อันนี้ได้ยกหัวไปจากร้าน ABS พระราม5 ป่าวครับ

16. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ตอบยากคับเรื่องนี้ ต้องว่างๆๆมาเจอกันแล้วลองนั่งรถคันอื่นว่ามันะแรงเหมือนกันหรือปล่าว,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้