ขอแนะนำตัวสมาชิกใหม่คะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย กาลครั้งหนึ่ง, 19 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีคะ พี่ๆคลับเอสไอทุกท่าน
    อยากเข้าคลับนี้มากๆคะ รบกวนช่วยพิจารณาด้วยนะคะ
    ตอนนี้กำลังตกแต่งรถนิดหน่อยก่อนเข้าไปมีตติ้งกับพี่ๆ(อายคะ ถ้าไม่ได้แต่งอะไร)
    มีรูปเอามาให้ชมบางส่วนคะ ถ้ารถเสร็จทันมีตติ้งเดือนนี้ จะขอไปร่วมกิจกรรมด้วยนะคะ

รูปชุดแรกนี้เป็นการแปลง หูลาก(หน้า) Js ใส่กับคูเป้คะ

1. เมื่อกี้ลืมแนะนำตัวคะ
    เรียก FK ได้เลยคะ ใช้ Civic Coupe '00
    กำลังอยู่ในช่วง Dress up อยู่คะ ว่าจะแต่งแนวไหนดี
    มีคำแนะนำอะไรดีๆ ก็บอกได้เลยนะคะ อยากเปลี่ยนอีกหลายๆอย่าง
    กะว่าจะไปทำท่อไอเสีย กับ เปลี่ยนไฟหน้าอะคะ

รูปชุดที่สองนี่เป็นการใส่หูลาก(หลัง) Js คะ อันนี้ไม่ต้องแปลงคะ ยึดน็อตใส่กับห่วงด้านหลังได้เลย

2. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ว้าวๆ หูลาก สไตล์ Drift เรยนิคับ อุ อุ

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ยินดีครับ ที่นี่เราคือพี่น้องกันหมดครับ

อยากเห็นตอนเสร็จแล้วจังเลย ท่าทางจะสวยมาก

รอชมๆ

4. racingX_girL

racingX_girL New Member Lady Member

98
    2
    0
    ยินดีต้อนรับนะคะ
    อย่างไรรถเสร็จแล้ว มามิตติ้ง Club si ด้วยนะคะ
    เพราะบ่อยครั้งที่มีสาวๆ มาโพสขอเป็นสมาชิกใหม่
    แต่ไม่มามิตติ้งสักที แล้วก็หายไปจากบอร์ด...

อย่างไรสาวๆ ติดต่อน้องวา Wakita ได้เลยนะคะ ถ้าไม่รู้จะเริ่มอย่างไร

5. ยินดีต้อนรับนะคับน้อง FGK อิๆ
    แล้วน้องจะเปลี่ยนเบาะใหม่ หรือใช้เบาะ s2000 เหมือนเดิมอะคับ
    มองดูแววแล้ว เหมือนจะเปลี่ยนสีเลยนะ ทะเบียนรถน้องลืมแกะออกอะ
    ภย 466 กรุงเทพ ยังไงก้อยินดีต้อนรับนะคร้าบบบบบบบบบบบ อิๆ

6. ขอบคุณที่ชมคะ เอ่อ รถ FK ยังไม่ได้ทะเบียนคะ
    แล้ว ภย 466 นี่ของใครเหรอคะ

7. อ๋อ สงสัยจะเป้นเรื่องบังเอิญจ้ะน้อง
    พอดีรถน้อง ติดตำแหน่งป้ายทะเบียนต่อภาษี
    เหมือนรุ่นน้องในกลุ่มอะ เหมือนมากเลย จิงๆนะ :D:D:D

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รอชมนะคับ

9. be-ing

be-ing New Member Member

42
    1
    0
    อยากเห็นจังเลยครับ.............ยินดีที่ได้รู้จักน่ะคับผมก็เด็กใหม่เหมือนกัน

10. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    อยากเห็นๆๆๆๆๆ

อยากเห็น หน้าคนขับ :D:D:D

แซวเล่นๆ นะ

11. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ผมก็เด็กใหม่เหมือนกันคับ

ฮ่าๆ

12. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D:D:D ตอนแรก งงๆ ตอนนี้เข้าใจแระ :D:D:D

13. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    น่าขอยืมตัวมาช่วยราชการนะเนี่ย...ช่างสังเกตจิงๆ พี่โก้นี่

ยินดีต้อนรับจ๊ะน้อง FK

ว่าแต่อุตส่าห์ถ่ายรูปรถให้ดูทั้งที ไม่ยอมให้เห็นแม็กซ์ซะนี่ :D

14. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แนะนำนิดน่ะครับ น้องFK ทีเชื่อมหูลากด้านหน้า เค้าเชื่อมแบบกะไม่แกะออกเรยน่ะ เกลียวขอหูลากเสียหมด ควร เชื่อม เป็นน๊อตตัวเมีย สำหรับ
    หมุดหูลากเข้าไป ก่อนหมุนหูลากเข้าไปก็ เอาน๊อตตัวเมียอีกตัว ใส่เข้าไปในเกลียวของ หูลากก่อน จะได้ไว้ล็อคให้ได้ตำแหน่ง
    ที่เราต้องการ (แบบน๊อตรองหัวเกียร์type R อ่ะ) แค่นี้เราเบื่อจะได้ เอาออกได้ง่ายไม่ต้องพึ่งช่างอีก เข้าใจป่าว ถ้าไม่เข้าใจโทรถาม มีเบอร์เราใช่ป่าว อิอิ

15. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    พี่โก้เป็น CSI หรือเปล่าเนี่ย สายตาขั้นเทพ :eek: ว่าแต่สีเบากับ สีแม๊กเนี่ยก็น่าสงสัยอยู่นะครับ ผิดที่สีผิวของรถ :D

16. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ยินดีต้อนรับครับ สมาชิกใหม่:D:D

17. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    พี่โก้ ตา ไว มาก ครับ หุหุ

เจ้าของ รถ เสร็จ อย่า ลืม ลงรุปน่ะครับ

18. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    สีอะไรอยากเห็นตอนเส็ดจัง

19. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    โห เจอตัวเจ้าของ Score เกมจับผิดภาพตามห้างสรรพสินค้าแร้วว

อิอิ ตาดีโครตๆเลยพี่

20. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    แหม่ ทำไปได้ การปรากฏตัวครั้งที่สอง เหมือนครั้งแรกเลย

21. potae69

potae69 New Member Member

260
    2
    0
    โฮ.....สนใจแต่สาวๆผมก็เด็กใหม่นะ...ม่ายเห็นมีครายสนใจเลย....555

22. ก็เชื่อมกับน็อตตัวเมียแหละคะพี่(ดูในรูปดีดี) แล้วค่อยเอาตัวหูลาก(เกลียวตัวผู้)หมุนใส่เข้าไป

แต่ก็ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ:D

23. racingX_girL

racingX_girL New Member Lady Member

98
    2
    0
    555

24. แล้วน้องหายไปไหนแล้วคร้าบ อิๆ

25. สุดยอดเลยอ่ะพี่โก้ ตาดีแบบนี้สงสัยตอนเด็กชอบกินฟักทองแน่ ๆ เลย

26. Mc6885

Mc6885 New Member Member

91
    6
    0
    พี่โก้ตาดีสุดยอดเลยอะ 555

27. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้