ถามเรื่อง H แดง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 19 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถามเลยแล้วกัน
    ของแท้กับก๊อป ต่างกันตรงไหน
    เห็นมีคนบอกคล้ายกันมากๆ แค่เก็บขอบไม่เรียบหรอครับ
    ราคาแท้ ? ของก๊อปผมเห็น 500-800

ถามเรื่องวิธีแกะของเก่าแล้วติดด้วยครับ

ขอบคุณ

2. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ที่ผมเหนนะขอรับ ของแท้จะเปนสีแดงออกเลือดหมู ๆ

แต่ของก็อปนั้นจะเปนสีแดงออกแป๊ด ๆ หน่อย ผมว่าดูออกนะถ้าเคยเหนทั้ง2แบบมาแร้ว

ของก็อป 300-400 แท้1400-1500 ค๊าบ

ส่วนเรื่องแกะนั้นถ้าติดของเก่านาน ๆ แร้วแกะ ที่ผมเคยลองมันจะเปนรอยนิด ๆ อะคับ

3. ถ้าอยากให้มันอยู่กับเรานานๆ ใช้ของก็อบก้อพอเหอะ
    เวลาโดนแวะไปจะได้ไม่เจ็บช้ำ อิๆ
    (ของเทียมไม่น่าเกินอันละ 350 บาทนะแบงค์)

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    สังเกตุที่พื้นแดง จะมีลักษณะเป็นเหลือบ ๆ มุก ๆ พลิกดูด้านใต้จะมีปั๊มตัวหนังสือ HONDA ถัดลงไปอีกบริเวณกึ่งกลางจะบอกรหัสรุ่น เช่น ST8 ถัดลงไปอีกระหว่างขายึดจะบอก part number เอาไว้

ง่ายที่สุดผมว่าดูที่พื้นแดง เป็นสีแดงออกมุกเป็นเหลือบสีเล่นแสง ส่วนของเลียนแบบจะไม่มีมุก เป็นสีแดงเรียบ ๆ

ส่วนวิธีแกะของเก่าออกก็เอาบัตรเติมเงินแข็ง ๆ ค่อย ๆ แซะก็ออกแล้ว มันอยู่ได้ด้วยกาวสองหน้าส่วนขายึดมันมีหน้าที่เป็น guide เวลาติดตั้งแค่นั้นเอง

ขโมยกันง่ายมั่ก ๆ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดเลยยังไม่โดน

ราคาของแท้ ไล่ตั้งแต่ 500 ~ 1,500 แล้วแต่สภาพ

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ชัดเจนมากเลยคับ:)

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ขอบคุณมากครับที่แนะนำ แบบนี้เอาของกีอปดีกว่า

ทำไม ไอ้พวกขโมยนีมันเยอะจัง อย่าให้เห็นจะๆนะ

จะเอาไม้เบสบอล ฟาดแมง ให้มือหักเลย

7. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ของแท้ขอบตัว h จะคมกว่าคับและสีแดงเลือดหมูเข้มไม่ซีดจางอ่าคับ
    เท่าที่ติดมาประมาณ1 ปีของผมยังไม่เคยโดนแซะนะคับ สงสัยเราโชคดี

Joice++Jum

8. อ้าวใช้ของแท้เหรอครับ อย่างงี้ต้องออเดอร์แล้ว
    5555555555555555555555555555 :D:D:D

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมก็ใช้ของแท้นะพี่

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แท้แน่นอนกว่าสวยเนียน เสียวโดน

11. ตอนนี้ถ้าของแต่ละคนหาย ตรูจะซวยไม๊นี่ อิๆ

12. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ใช้ของแท้คับ ^^

13. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    555 ถ้าหายล่ะ โทษพี่คนแรกเยย

Joice++jum

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้