ปรึกษาเรื่องเฮดเดอร์และท่อไอเสียครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย slbn, 19 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    ไปแบกท่อ A'PEXi ไส้เยื้อง 2นิ้ว2 ทั้งเส้นของ P11 ในหน้าซื้อขายมาเมื่อวานครับ

จากที่ลองค้นอ่านกระทู้เก่าๆเรื่อง เฮดเดอร์ เลยมีความสนใจจะใส่มันด้วยครับ

ไปเจออันนี้เข้า http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=539346&highlight=%E0%CE%B4%E0%B4%CD%C3%EC

มันเวิร์คมั้ยครับ ผมยังไม่ได้โทรไปถามคนขายเขาเหมือนกัน หรือเพื่อนๆมีร้านไหนแนะนำ

หรือไปเจอเฮดเดอร์ยุ่นนอกดีๆที่ไหนมาบ้าง ช่วงแนะนำผมทีครับ

อีกเรื่องนึง แคตนี่ควรตัดออกดีมั้ยครับ

ผมใช้งานรถขับยาวๆ ออกต่างจังหวัดบ่อยๆ อยากได้การใช้งานแบบ ลื่นไหลขับสนุกขึ้น

ไม่ซีเรียสกับเรื่องท็อปสปีดนะครับ แนะนำด้วยครับผม

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ก็ ซื้อ มา ซิ ครับ พี่ 3000 แล้วก็ให้ร้านเปลี่ยน เดิน ท่อเลสใหม่ นิดหน่อย ก็ + อีกประมาณ 4000 ละครับ

ก็ถ้าพี่มีพักปลายแล้ว มีเฮดแล้ว ก็ ไปเดินเลส จาก 2 เป็น 1 แล้ว ถึง พัก ปลาย 2 นิ้วก็ ราคาไม่น่าจะเกิน 4000 ละครับ

ส่วน ร้าน ก็ต้องแล้วแต่ละครับ เน้นใกล้ บ้าน ถ้าอย่างผมก็ SITT TURBO ตรงปากเกร็ดละครับ

3. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ผมมีเฮดเดอร์เลสของFGK 2.2"มีเซ็นเซอร์ที่ท่อด้วย
    เป็นของนอกนะครับ ราคา4500บาท
    สนใจ 084-8756825

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ท่อนั้นก็เวิร์คแล้วนี่ครับ......

ที่คุณอุ้ยขายใช่มั้ยครับ....ผมว่าก้อแจ่มดีนี่ครับ.....ถ้าใส่เฮดเดอร์ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องแคทตาเลติกหรอกครับเพราะปกติเดิมๆรู้สึกจะมีอยู่ตรงกลางลำตัวกับต้นสายที่จาก4มาเป็น1...เปลี่ยนเอาของคุณอุ้ยอันเก่าก็ต้องถอดอยู่แล้ว...เท่าที่ผมเคยโดนสอยแคทไป..เอ้ยไม่ใช่..ถอดเปลี่ยนออกก็เสียกำลังช่วงต้นสปีดแต่ได้เสียงรถกังวาลจากกลางลำตัวใต้ท้องรถมากขึ้น(มันดียังงัยเนี่ยะ????)แต่ปลายจะไหลลื่นดีขึ้น...คือถ้าได้เส้นนั้นมาก็เชียร์ให้ใส่เฮดเดอร์ครับ:D...ดูช่องเสียบอ๊อกซิเย่นเซ็นเซอร์ด้วยนะครับ

5. slbn

69
    2
    0
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ช่วยแนะนำครับ

6. slbn

69
    2
    0
    เข้าทางผมพอดีเลย เพราะท่อไอเสียที่ผมได้มา ก็2.2" ทั้งเส้นเหมือนกัน

มีO2 มาให้ด้วยหรอครับ พรุ่งนี้ผมจะติดต่อไปครับ

7. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ใส่แล้วเป็นไงแจ้งหน่อยนะคับ

8. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    O2ใช้อันเดิมได้ครับ.....

มันติดรถมาอยู่แล้วครับเพียงแต่เราต้องดูว่าอันใหม่มีรูเสียบตรงเฮดเดอร์หรือตรงพักกลางใต้ท้องรถครับ....เดิมๆติดรถมันเป็นเหมือนหัวเทียนแต่มีสายไฟติดอยู่...จะอยู่ตรงท่อที่โค้งออกจากเครื่องน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้