เสื้อเวสเกตรั่ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 12 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    อาการคือเมื่อคืน วันพฤหัสอะครับ ก็เอารถไปเล่นตามปกติ แล้วก็ขับเล่นไปเรื่อย พอกลับมาบ้าน ก็ซัดเล่นกับ กระบะที่วิ่งมาด้วยกัน ผ่านทาง เพชรเกษม สักพักเสียงก็เปลี่ยนเหมือน เวสเกต ค้างแหละครับ

เลยจอด มะวานให้พี่ๆรื้อดู บร๊ะเจ้า เวสเกต มันรั่วซะแล้ว (ลงไม่สุด) มันก็เลยออกอาการเหมือน ค้างหนะครับ

พี่เค้าก็แนะนำว่า ซ่อม โดยอาจจะทำการเชื่อมแล้วกลึง เพื่อให้มันลงสุด หรืออาจจะใช้วิธีตีปลอกก็ได้

พี่ๆคนไหนเคยซ่อมมั้ยครับ พระเจ้า.... ถ้าซ่อมไม่ได้ จะเก็บเงิน ถอยถาวรละ -*-

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เคยเห็นแต่เปลี่ยนแผ่นไดอะแฟรมอ่ะครับ ถ้าซ่อมตัวเสื้อเวสเกตเลยนี่ยังไม่เคยเห็นนะครับ รอท่านอื่น ๆ มาตอบละกันครับ

3. we_zaa

1,358
    33
    0
    ตอนนี้ซ่อมมาแล้ว แต่ตอนแซ๊ด มันฟาดไป 15 Psi แล้วตีวนกลับมา ทางซ้าย ฝั่งแวคคั่ม ยังไงหงะ ไครพอรุ้อาการมั่ง -*- หรือว่าวัดรอบลาโลก

4. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    คืออัดไปเรื่อยๆพอถึง 15 Psi แล้วเข็มมันก็วนกลับไปทางเดิมจนถึงฝั่ง Vac หรอครับ งง

5. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    คือตอนบูทส์มามาขึ้นมาถึงแค่ 15 Psi แล้วบูทส์มันตกลงเองใช่รึเปล่าครับ

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ซ่อมมาไม่รู้จะทนได้อีกนานแค่ไหน ของดีๆถูกมีให้เลือกหลายยี่ห้อครับ

7. we_zaa

1,358
    33
    0
    ครับแบบมันฟาดปุ๊บแล้ววนกลับ ไปอยู่ฝั่ง Vac เลย แต่รถยังเดิน นะครับ

8. we_zaa

1,358
    33
    0
    ได้เหตุละ วัดบูสลาโลก ตอนนี้มันค้างอยู่ที่ 0 ตลอดนิ่ง ไม่ฟิ้นแล้ว -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้