ภาพงาน Gymkhana สะเทิ้นน้ำ กับ hankook puma จิมคาน่าฟันคลับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Ton@CityMania, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อีกหนึ่งงาน กับหน้าฝน ขับจิมคาน่าแบบลื่นๆ สไตล์สาดน้ำฝนที่ยังเอ่อนองอยู่บนลานจอดรถ drift street แพรกลางกรุง ครับ มาชมกันเลยคับ งานแข่งรถหน้าฝน ที่ผู้คนให้ความสนใจ :D

ร้าน Drift Street หรือ กระฉูดเก่าคับ

ขับรถเข้าไปจะเห็นภาพดังนี้

ฝนที่สาดมาตั้งแต่เย็นวันเสาร์ ยังคงเอ่อล้นอยู่

แต่แดด ของวันอาทิตย์ที่จัดงานแข่ง ก็แรงพอควร เพื่อให้น้ำฝนระเหยแห้งไป

สีสรรค์ของถ้วยรางวัล คงไม่มีใครไม่อยากได้ไปครอบครอง

ถ้วยใบไหนจะเป็นของใคร ก็ลองๆเดากันดูครับ

ศาลพระภูมิ ที่ตั้งอยู่ตรงกลางลานแข่ง ใครไม่ไหว้ไม่ได้ถ้วยนะ อิอิ

walk course ของบรรดาผู้ชื่นชอบความแรงแบบ มอเตอร์ไซค์

นางฟ้าของงาน

อีกภาพกับนางฟ้าของงานและ โฆษกภาคมันส์ๆ

อีกมาดของพี่แก้ว mitsu only

ความปลอดภัยมีทั้งทางรูปธรรม และพุทธธรรม

walk course แบบเพิ่งพาจักรยาน แต่อนาคต ไม่แน่อาจจะมี จิมคาน่าไบท์ นะ

แล้วทีมงานเรา ก็ยิงพริตตี้ก่อนเลย

พี่แกยิงแบบใกล้ๆด้วยเลนส์ normal ผมขอไกลๆ แต่ประชิดตัวด้วย tele แล้วกันนะคับ เน้นๆ เอกสิทธิ์เฉพาะ hankook เค้าหล่ะ

ผมรู้นะ ว่าพี่ต้องถ่ายอะไรดีๆมา ถึงแอบยืนดูคนเดียว อิอิ

ลำแข้งโหดๆ ของเจ๊ตีนโหดอย่าง... ple ขี้เมาคลับ

จิมคาน่าลุยน้ำ อย่างกะขับ rally เลย

เอาอีกเพ่...

กระบะก็มีนะครับ ขับแบบโหดๆ คันนี้ก็เซียนครับ

ไปงาน hankook ไม่เห็นสาวขับคันนี้ก็แสดงว่า ไม่ใช่งานแท้ๆ

ขอสักรูป รถผมเองคับ อยากสาดน้ำกะเค้าบ้าง

รถพี่แก้ว แรงจังพี่ มี back ออก อย่างกับจุดประทัด โหดเกิ๊นนน

งานนี้ไม่มีต่อรอง...55 แม้แต่เพ่ๆ ตำรวจ ยังมาดูการแข่งขัน

พี่แก้วน้ำกระจาย

ลีลาการภาคของพี่อ๋อง hankook

คันนี้ก็แชมป์ประเทศไทยคับ

เจอรถของทาง hankook บ้าง ขับได้ดีเลยทีเดียว

โค้งนี้ ใครไม่ดึงเบรคมือ ไม่สะใจนะครับ

รองเท้ากันน้ำเข้ากะรองเท้ากันน้ำออก

อาหารเครื่องดื่ม มีเหมือนในห้างเลยนะครับ ต้องแลกคูปอง

พี่เบิร์ดป่ะคับเนี่ย ทำได้ทุกอย่าง

หน้าลุยน้ำ หลังควันไฟ

มองดีๆ กองยางยังเป็น hankook เลย ( พี่ๆคับ ค่าโฆษณาด้วยคับ )

เจอน้ำก็อย่าไปกัวคับ

cbr 150 เพียบเลยแก๊งค์นี้

ผมรู้ว่า คนส่วนใหญ่ เวลาดูรุ่นมอไซค์ ลุ้นกันตัวโก่งว่า กลิ้งไม่กลิ้ง

แต่ทักษะดีมาก เกือบกลิ้งก็ควบคุมรถอยู่คับ

ลีลาการซุ่มยิง ตกลงน้าเค้าถ่ายรูปหรือเล่น bb gun เนี่ย

cbr wide body หน้า ก็มีให้ดูคับ

ใส่ชุดเต็มสูตร เซฟสุดๆคับ นับถือๆ

เน้นๆของน้องพริตตี้

อีกมุมตรงหน้าเส้นคับ

มีพริตตี้ที่ไหน มีฝูงงูที่นั่น...อิอิ

เตรียมพร้อม... ไป

ที่จอดก็ท่วมไปหมด แต่ดันดีสำหรับภาพถ่าย

แก๊งค์อาจารย์ปอม

ไม่ต้องแย่งกัน ได้ทุกคน :D

ถ่ายรูปหมู่

และอีกครั้ง

ต่อไปมาดูรุ่น lady บ้างคับ

กรวยที่นั่น เค้าเรียก กันว่า " ปีโป้ "

เก็บปีโป้ อันละ 2 วินะคับ

ลีลาเทพๆของน้องแบงค์คับ

มิตซูโดนน้ำ ผมนึกแต่ภาพของ rally เลย

โค้วววด้วยยยย... สวยๆหลายคัน แรงๆทั้งนั้น

นี่สาวจากปากีสถานป่ะเนี่ย

Colt อีกแล้ววว

evo ก็มีคับ

ซันนี่ระเบิดน้ำ

มาดูรุ่นโปรเค้าตะบันกันแบบโหดๆคับ

ดีกรีแชมป์ประเทศไทย

งานนี้ต้องสาดดด

อุ้ย.. เจอรุ่นนี้เข้าไป ขอบอก จำ ทะเบียนไว้ เจอข้างนอก ไม่ขึ้นนะคับ โหดเกิ๊นนน

เริ่มมึดแระ

อากาศวันนั้นเย็นสบายคับ

สีสรรค์ของช่วงค่ำคับ

อีกมุม

มองดีๆ คนยังเยอะอยู่

ไฟป้ายร้าน drift street สวยดีคับ

คันนี้คุ้นๆ ไม่แน่ใจว่า ใช่นายกุ้ง ทีมบ้านช่างหรือเปล่า

ปีโป้ โดนเหนี่ยวไปแล้ว

เหลือรุ่นกระบะ จะแข่งค่ำหน่อย

ทีมงานดูเวลา

บรรยากาศยามค่ำคืน

ทางเข้าที่ดูหลังการ

เบิร์นยางกันก่อนเลิก

มาถึงพิธีมอบรางวัล น้องพริตตี้คนนี้เปลี่ยนชุดเป็น hankook บ้าง เหอๆ

ประกาศมอบพริตตี้ เอ๊ย รางวัล

เจ้าหน้าที่กำลังรวบรวมผล

รุ่น lady ครับ

รุ่น มอไซค์

รุ่น pro

รุ่น ตัวจี๊ด

รุ่น car club

ขออภัยสำหรับรุ่นกระบะ ที่ไฟล์เสียคับ ภาพรวมครับ

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆและน้องๆ ทุกท่านคับ มิตรภาพยังดีเหมือนเดิมในสนามเราเป็นเพื่อนกันหมดครับ

ขอบคุณคับ :D

NHUM-YAI-JAI-DEE, pop vr4 และ Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  2. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ฮ่าๆ ขอบคุณครับพี่ต้น

เเบงค์มึงดังเเล้ว 555+ รูปซ่ะหล่อเลยล้างรถมั่งนะ

Ton@CityMania ถูกใจสิ่งนี้
  3. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    สวยมากกกกก ๆ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ชอบแท็กซี่...........

5. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ขับก้อเนียน ถ่ายก้อเยี่ยม สุดจิง ๆ ต้น
    รอติดตามผลงานสนามต่อไป อุอุ

6. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    รูปง๊าม งาม (พริ๊ตตี้อ่ะ)

ถ่ายรูปแต่ละงานนี่ สวยจิงๆ

7. โปเต้ STROKE_ZA

โปเต้ STROKE_ZA Member Member

94
    5
    8
    สวยงามมากเรยค้าปๆๆ พี่ต้นๆๆขอบคุงจ้าๆ

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สวยและมันเหมือนเดิม

9. D-MAX บ้านช่าง

D-MAX บ้านช่าง New Member Member

143
    1
    0
    รูปสวยมากคับ ใช่คับผมกุ้ง

10. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    สวยมั่กๆ
    ดูปั๊บรู้เลยว่าแข่งที่กทม.
    ha ha ha
    :D
    [email protected]

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ่ายรูปสวยมากเลยคับ ขอบคุณคับ

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    สวยงามจริงๆ :D

13. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เปียกดีครับ...

14. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    ขอบคุงมากพี่ สวยมากๆ เอาอีกๆ

15. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    รูปสวยมากเลยค่ะพี่ต้น

16. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
    รูปสวยงามมากจ้า

ดีนะที่ไม่โดนแอบถ่าย

อิอิ

pop vr4 ถูกใจสิ่งนี้
  17. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ขอบคุณสำหรับรูปสวย ๆ เหมือนเดิมครับ

18. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    มีแท็กซี่มาแข่งด้วย...เหอๆๆ

19. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ใครว่าละจ้ะ มีแต่ไม่ลง ฮ่าๆๆ :D

20. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    รุปสวยเหมือนเดิมครับ

ดูไปดูมา สวยกว่าเดิมด้วยซ้ำ อิอิ

ไช้เลนส์อะไรหรอครับผม

21. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0

ดีแล้วล่ะค่ะ

อย่าเอามาประจานเลย

อิอิ

22. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ต้องเริ่มติดตามพี่ต้นบ่อยๆละ หุหุ พัฒนาฝีมือถ่ายภาพ

23. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    เหมือนเดิมคับ เลนส์ kit เดิมๆ 18-70 ติดกล้อง nikon d80 กับ tele 70-300 คับ

แต่ตอนนี้มีปัญหากับหน้าจอคอมพิวเตอร์ จอมันเก่า กะสีกะความสว่างไม่ถูก เห็นบางคนบอกว่า รูปออกมา noise เยอะมาก เลยงง เพราะที่นั่งทำมันไม่มี แต่พอมาดูเครื่องอื่นมันมี สรุป งานนี้เลยทำให้มัน under ลงอีกนิดอ่าคับ ยังไงฝากช่วยๆดูกันด้วยนะคับ ว่ามันพอดี หรือว่า สว่างไปคับ ขอบคุณคับ :D

24. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    ตากล้อง...มืออาชีพจิงๆคับ

รูปสวยทั้งนั้นเลย....

25. tikcitymania

tikcitymania Member Member

105
    8
    18
    รูปสวยมากครับผม งานหน้าไม่พลาดแน่ครับ:):):):):)

26. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    รูปสวยมากครับ

27. ไปมาเหมือนกัน แต่อยู่หน้างานอ่ะ

ต้นเอ้ย นายเป็นมืออาชีพได้แล้ว

28. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ขอบคุณครับ..........ภาพสวยมากครับ

29. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ่มมากมายครับ อยากแข่งมั่ง

30. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ภาพเยอะมาก
    เจอแท๊กซี่โหดเข้าแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้