ใครใช้เบรก H22บ้างเอ่ย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย the_secretest, 18 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ถ้าจะใช้ชุดเบรกของH22 จานH22 จะเอามาแปลงเป็น4รู100แซะร่องด้วย จะได้รึเปล่าครับ
    เอามาใส่กับแม็กซ์15 ET38อะครับ

2. ใช้อยู่คร้าบ เอาทั้งคาลิปเปอร์และจานเบรคมาใช้
    โดยจานเจาะจานใหม่เป็น 4 รู 100 และถ้าจะให้ดี
    เอาไปเซาะร่อง กดเบรคที หัวทิ่มเลย อิๆ

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ล้อขอบ15จะติดมั้ยครับพี่ แล้วทำร้านไหนดีครับ

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ใช้อยู่ด้วยครับ หาจานซิ่งมาใส่ก็ได้ แพงกว่าค่าเจาะรู เซาะร่องไม่เท่าไรหรอก คาลิปเปอร์เดิมๆ H22 เหลือๆ อยู่แล้วครับ

5. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    เหมือน EK9 เลย น่าใช้ๆ

6. ของพี่ไม่ติดอ่า แต่ต้องดูเรื่องออฟเซ็ทแม็กให้ดีด้วย
    ส่วนร้านที่ทำ ก้อเอาจานไปให้โรงกลึงเจาะกับเซาะร่อง
    ประมาณ 800 บาท แล้วไปให้วีโปรใส่ค่าแรงประมาณ 300 บาท :)

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ใส่ได้ครับ ขอบ 15 off 38 สบายๆ เลย หุหุ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใส่อยู่เรย 15" off 38 ไม่ติด

9. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เบรคยอดฮิตชาวฮอนด้าเลยนะเนี้ย ฮี่ๆ

พึ่งโดนมาเหมือนกัน
    ว่าแต่ใส่ผ้าเบรคของอะไรกันอะ อยากเบรคหัวทิ่มมั้ง

10. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    มีผ้า Project Mu มือสองสภาพงามๆนะคับ
    เผื่อใครจะสนใจ
    :D
    [email protected]

11. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    หัวทิ่มจริงๆ ครับ ใส่กะผ้า NA-P ครับผม

12. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D สนใจครับ ใส่แร้วกินจานมั๊ยครับ เท่าไรครับ :eek:

13. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ใส่อยู่ กับผ้า SI THEC ดูดเท้าดีมาก ไม่ต้องรอจานร้อนก็อยู่ครับผม

14. imp_kk

imp_kk New Member Member

68
    1
    0
    ถามต่อเลยครับ

ถามต่อเลยครับ ว่าเราต้องแปลงขายึด คาลิปเปอร์ไหมครับ หาเราเอาh22 มาใส่ครับ หรือว่า ร้อยน๊อตใส่ได้เลยครับ ขอบคุณครับ:D

15. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

เรื่องแปลง ทำขายึดใหม่ไม่ต้องครับ รู ยึด ตาลิปเปอร์กับ คอม้าตรงกัน

แต่ ผม จะบอก ว่า หากได้ จานที่หนาๆ มา หรือ ใหม่เลย

ต้อง เอา ขา ตาลิปเปอร์ไป มิลลิ่ง หลบ ออกหน่อย

เพราะ มันจะสีจานอยู่หน่อย ถ้าได้ จานบางมาหน่อย ก็ เจาะรู 100 ใส่ได้เลย ครับ หุหุ

16. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ที่พี่ๆเปลี่ยนกันนี่คือ หน้า-หลัง ช่ายรึป่าวคับ

17. หน้าอย่างเดียวคับ

18. imp_kk

imp_kk New Member Member

68
    1
    0
    แจ๋วเลยครับ แบบนี้ต้องจัดซักชุดแล้ว ว่าแต่ว่าราคาประมาณเท่าไหร่ครับ:D

19. Charrotte

794
    11
    0
    เบ็ดเสร็จผมโดนไป 3800 อะ รวมค่าเบรคนะ

แต่จานไม่ได้เซาะ

20. the_secretest

746
    13
    0
    ไปทำที่ไหนมาครับ

21. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    อันนี้จานเดิม หรือ จานH22 ครับ :D

22. the_secretest

746
    13
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนครับ

23. Charrotte

794
    11
    0
    ทําแถวนนท์อ่ะคับ อู่ช่างตู่ จะมี MR-S สีแดง โป่งรอบคัน ชอบจอดหน้าอู่อะ

*ทําที่ไหนผมว่าราคาไม่ค่อยต่างกันหรอกคับอยู่ที่ ราคาของที่เราหาได้มากกว่า

24. the_secretest

746
    13
    0
    แล้วใครพอจะมีร้านแปลงดุุมเซาะร่องแถวๆจรัญหรือไม่ก็รามอินทราแนะนำบ้างมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้