กฏ MSL 3 ชั่วโมง ออกมาหรือยังครับคุณไก่?

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย WF_Kitti, 22 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    กฏ MSL 3 ชั่วโมง ออกมาหรือยังครับคุณไก่?

ได้ยินแต่คนนั้นพูดที คนนี้พูดที ว่าจะ limit การขับไม่เกิน 40 นาที จริงหรือเปล่าครับ?
    สำหรับผม กฏยังไงก็ได้ครับ ทำตามกฏอยู่แล้ว แต่ถ้ายังไม่สรุป ผมขอเสนอว่าไม่ต้อง limit
    หรอกครับ แต่ใช้เป็นว่านักขับทุกคนต้องขับอย่างน้อยไม่ต่ำกว่า 35-40 นาทีก็ดีนะครับ
    ทุกคนในทีมจะได้มีส่วนร่วม และ ยังสามารถใช้ได้กับทีมที่มี 3 หรือ 4 คนได้ด้วย
    ฝากไว้พิจารณาด้วยนะครับ

2. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    อีกนิ๊ดดด นะครับ
    ค่าสมัคร 15,000 แล้ว เงินรางวัลเท่าไหร่ครับ?

3. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    กฎนี้เยี่ยมเลยครับพี่ พี่ไก่รับไปพิจารณาด้วยนะครับ

4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ออกมาแล้วครับ

ขับไม่เกิน 40 นาทีต่อคนครับ แต่ถ้าเกิน ถูกตัดรอบ ครับ:)
    /รางวัน ที่ 1 30,000 ครับ
    ที่ 2 15,000 ครับ
    ที่ 3 10,000 ครับ

ปล. มองว่าเราออกกฏมาเพื่อให้ทุกทีม คิด และแก้ปัญหา ดีกว่าครับ:)

5. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ขอเสนอด้วยครับพี่ไก่

ผมขอเสนอบ้างครับพี่ ควรขับไม่ต่ำกว่า30 นาที/คน ครับพี่ ทุกคนจะได้มีส่วนร่วม

6. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :cool: ขอขอบคุณกับข้อเสนอดีๆ...แต่ตอนนี้กฏกติกาออกมาแล้ว ตามที่บอยมาโพสใว้ครับ...

ส่วนรายละเอียดต้องขอชี้แจงกันและอาจมีการเสนอแนะหรือ โหวตในวันที่ประชุมนักแข่งอีกครั้งนะครับ

ปล. อย่างไรก็ตามการออกกฏนั้น เราพิจารณาแก่ส่วนรวม และที่สำคัญ เพื่อต้องการให้ทุกทีมมีการวางแผนที่ดีและรัดกุม โดยทุกทีมไม่มีส่วนต่าง ถึงแม้ทีม 3 คน ก็ต้องเข้าพีท 5 ครั้งอยู่ดีครับ ทีม4 คนก็ต้องเข้า 5 ครั้งเหมือนกัน เป็นขั้นต่ำ (ลองคำนวณดูครับ) เน้นการวางแผนดีๆ ทีม 3 คน เหนื่อยหน่อยนะครับ[/B]

ประขุมทีมแข่ง วัน พฤหัสที่ 26 ต.ค 49 นี้ที่ อาคารชั้น 2 MSL เวลา 18:00 น

7. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณพี่ไก่ครับที่แนะนำ

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไม่มีปัญหาครับ แค่ลองเสนอดูครับ

9. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    รอไว้ไปฟังวันประชุมครับ

10. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    รับทราบครับ

11. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    จัดปาย

12. tom_mojo

tom_mojo New Member Member

6
    0
    0
    ทีม Mojo จะเอา heineken ไปเผื่อครับ..
    ถ้าล่วงเกินใครขออภัยล่วงหน้าด้วยนะครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้