เหยียบมิด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Maytee, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maytee

Maytee New Member Member

9
    0
    0
    พอดีถนนโล่งเลย ลองกดมิดดููครับ ผมว่าน่าจะ 1-2 นาที มันมีกลิ่นไหม้ๆอ่อนๆเข้ามาครับ ก็เลยผ่อน ความร้อนก็ไม่ขึ้นนะครับ ผมใช้เคร่องเดิมครับ อยากรู้วาคันอื่นมันเป็นเหมือนกันมั้ยครับ แล้วเป็นชิ้นส่วนไหนครับที่มันไหม้

2. เป็นเรื่องปกติครับ รอบสูง ใช้งานหนัก วัสดุได้รับความร้อน ย่อมสึกหรอเป็นธรรมดา

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ปิดแอร์วิ่งเปล่าครับ เพราะว่าตัวคอมแอร์จะทำงานไม่ทันด้วยนะครับจะทำให้สายพานวิ่งฟรี ทำให้มีกลิ่นเหม็นไหม้ และทำให้คอมแอร์พังเร็วขึ้นด้วยครับ(เป็นสาเหตุหนึ่งที่มีกลิ่นไหม้ครับ) -และยังมีอีกหลายกรณีครับ อย่างเช่นถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาก็อาจมีกลิ่นจากครัช ก็เป็นได้ครับ

4. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ผมคิดว่าเป้นความร้านสะสมนานๆๆๆจนไหม้พวกคราบน้ำมันในท่อรถไม่ได้กดนานๆๆความร้อนจะไม่สูงเท่ารถที่กดกันบ่อย

เมื่อก่อนผมก็กังวลบ่อยแต่พอบ่อยเข้ามันก็ไม่มีอะไรแล้ว

(การขับรถเร็วกดมิด ถึงความร้อนที่หน้าปัดจะไม่แต่ความร้อนขึ้นแน่นอนครับ หน้าปัดรถที่วัดเป้นแบบหยาบ ถ้าไม่ต่างกันมาเข็มแถบไปกระดิกเลยครับ)

แต่ถ้าใช้เกจวัดความร้อนแยกจะเห็นได้ชัดขึ้นครับ เช่นขับปรกติอาจ 70-80 องศา แต่ถ้ากดยาว อาจจะ 80-90 องศาครับแต่แค่นี้เข้มที่หน้าปัดคงแสดงผลไม่เห็นแน่นอนครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    กลิ่นของความเเรง

6. ไม่น่ามีปัญหานะคับ

กลิ่นความแรง!!!!!! คงเป็นพวกน้ำมันต่างๆๆที่ตกค้าง
    ตกกดบ่อบๆๆๆคับ

7. gamsad

gamsad New Member Member

9
    1
    0
    เครื่องเดิมครับ เป็นเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้