ไม่ได้เปิดวิทยุเลยคับ แต่มีเสียงตามจังหวะเครื่องยนต์ออกจากลำโพง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OneNess_02, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OneNess_02

OneNess_02 New Member Member

66
    13
    0
    คือว่ามันดังตรง ทวิสเตอร์ อะครับ พอติดเครื่องเดินเบายังไม่ค่อยดัง แต่ถ้าเร่งเครื่องมันจะมีเสียง
    ยังกะเทอร์โบออกมา..วี้ด ๆ.. ทำให้ผมเริ่มจะหลอนแล้วครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยผมหน่อยครับ
    (ด้านขวามือคนขับนะครับ)

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เสียงหวีดส่วนใหญ่เกิดมาจากระบบกราว์ดครับ ส่วนใหญ่เกิดกับรถที่มีพวก Power Amp หรือ Pre Amp เข้ามาเกี่ยวข้อง ถ้ากราว์ดของอุปกรณ์แต่ละแหล่งไม่เสมอกัน หวีดแน่ครับ ยังไงลองไล่ดูครับว่าตรงไหนหลวมครับ

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -ประมาณนั้น แหละครับ
    -เช็คสายไฟใหม่เลยครับแล้วเดินสายให้ดีๆๆ น่าจะใช้ได้

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    พวกขั้วไฟต่างๆพอใช้ไปซักพักมันจะเริ่มหลวมไม่มีไรหลอกขันอัดให้มันแน่นก็น่าจะจบครับหมายถึงในกรณีที่มี Power Amp นะครับ
    ถ้าลำโพงต่อตรงกับวิทยุไม่รู้อ่ะแต่ที่เคยเป็นคืออาการที่เรียก กราวด์ลอย ก็ให้ลองใช้สายลำโพงหรือขั้ว RCA เส้น ลบ ต่อลงตัวถังรถครับ

5. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ลองลากกราวด์ ใหม่มาจากแบต มายัง Font เลยครับ
    หากไม่หาย กรณีที่ใช้ Font ขับ ไม่ได้ใช้เพาเวอร์แอมป์
    เคยเปลี่ยน Font แล้ว หายเลย

6. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ลอง จัด วาง สาย ใหม่ อะ ครับ สาย ไฟ น่า จา อยู่ ใกล้ สาย กราว์ มาก เกินไปครับ

แต่ ก็ ยัง มีอีก หลาย สาเหตุครับ

7. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ผมเคยเป็น ครับ แก้ตามที่ ทุกท่านบอกตามนั้นเลย

8. OneNess_02

66
    13
    0
    ขอบคุณมากครับทุกข้อความ ผมจะลองตรวจสอบจุดเชื่อมต่อสายไฟดูอีกทีครับผม

9. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    ตอบแทนเพือนนะครับ มีAmp1ตัว วางไว้ท้ายรถเดินสายกาวยึดกับจุดที่ติดเสาhalfอะครับ ขั้วบวกยิงตรงจากแบตมาที่ตัวAMP ครับ ไม่มีsup ไม่มีพรีแอม อย่างนี้น่าจะเกียวกับสายกาวใช้ปะครับ อย่างที่ทุกคนตอบ

10. OneNess_02

66
    13
    0
    คุณไม่ต้องสงสัยครับ คุณ เอ มาช่วยผมรื้อด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้