มีใครรู้บ้างคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bamboo, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bamboo

bamboo New Member Member

14
    0
    0
    รถ EK97 ติดแก๊สด้วยน่ะ เวลาเจอฝนตกหนักๆ แล้วน้ำท่วมประมาณเกือบๆครึ่งล้ออ่ะ ขับลุยมา แต่พอขับมาได้สักพัก แล้วไฟแองจิ้นมันโชว์ขึ้นมา แล้วเครื่องมันก็จะว้อดเหมือนเครื่องจะดับ แล้วก็ดับไป ทีนี้ก็สตาจไม่ติดเลย เคยเอาไปให้อู่ดู เค้าเช็ค เค้าก็บอกว่า ฟิวส์ขาดตัวนึง ฟิวส์ 15 แอม ก็เปลี่ยนแล้วถึงจะสตาจติดขับรถกลับมาบ้านได้ แต่พอทิ้งไว้ข้ามคืนนึงเช้ามา ติดเครื่องสักพัก พอเร่งเครื่องมันก็ดับไปอีก ฟิวส์ขาดอีกเหมือนเดิม ก็เลยต้องเอารถมาจอดตากแดดเอาไว้ ถึงจะหาย ตอนนี้เจอน้ำท่วมขยาดไปเลย ผมล่ะเซงมากเลยเนี่ย มีใครพอรู้บ้างอ่ะคับ ว่ามันเป็นที่อะไร

2. bamboo

14
    0
    0
    ขอ up ขึ้นมาหน่อย
    เพราะตอนนี้เดือดร้อนมาก
    ใครรู้ช่วยตอบหน่อยน่ะคับ

3. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ของผมระบบMixerก็ขึ้นครับ ตอนฝนตกหนักๆ+น้ำท่วมสูง แต่ไม่เคยดับ

ลองเอาไปให้ร้านที่ติดตั้งแก๊สให้ ให้เค้าไล่ระบบดูครับ

4. bamboo

14
    0
    0
    ขอบคุนคับ

5. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    ฟิวส์ขาดนี่ัต้องไปลองเ็ช็คดูนะครับว่าตัวไหนขาด มาจากอุปกรณ์ตัวใด
    อย่าปล่อยทิ้งไว้นะครับ แบบนี้ผิดปรกติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้