กระบะnvตอนเดียวอยากต่อแค็ปเล็กเป็นวิงโลดต้องทำไงคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aj11, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    รถผมกระบะnvตอนเดียวอยากต่อแค็ปเล็กเป็นเหมือนรุ่นวิงโลดต้องทำไงคับ แล้วจะมีแค็ปขายป่าวและหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ หรือต้องให้ร้านออกแบบทำให้คับ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ
    มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหนทำมาแล้วช่วยแนะนำด้วยคับมีรูปมาให้ดูเป็นตัวอย่างยิ่งดีคับรบกวนด้วยนะคับ
    ขอบคุณคับ

2. ถึงคุงเอ...
    ที่คุงเอได้เรื่องรถของตุ๊กฟั่นเฟือนนั้นอ่ะคุณเอเข้าใจผิดนะค่ะ...
    เนื่องจากรถของตุ๊กไม่ได้เป็นแค็ปอย่างที่คิด...เป็นแค่ช่องไว้เก็บของเท่านั้นเอง
    ส่วนข้างหลังกะบะก็เอาไว้เก็บถังแก๊ส...ว่างๆๆจะถ่ายรูปมาให้ดูล่ะกันนะค่ะ..

3. aj11

201
    2
    0
    ขอบคุณคุณตุ๊กฟั่นเฟือนมากคับ

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าในกรุงเทพตามร้าน carryboy เค้ารับทำครับ

แต่อย่างของผมเจาะทะลุแล้ววางเบาะเลย...ตอนนี้เป็นลูกครึ่งกระบะแวน...:D

5. chinjung44

chinjung44 New Member Member

40
    3
    0
    อยากทำมั่งจังอ่ะ

แล้วต้องไปเปลี่ยนทะเบียนอะไร? อย่างไร?บ้าง
    แล้วจะมีปัญหากับตำรวจเวลาเรียกตรวจป่าว????

6. aj11

201
    2
    0

ใช่คับเหมือนกระทู้ข้างบนเลยคับ (ต้องไปเปลี่ยนประเภทรถหรือป่าวคับถ้าไม่เปลี่ยนจะมีปัญหากะตำรวจไหมคับ) สุดท้ายคือผมอยากเห็นรูปทั้งด้านในและนอกที่ทำมาอะคับจะได้เอาไปให้ร้านดูแล้วตีราคาอะคับ
    ไงรบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

7. green nv #032

2,789
    89
    0
    ผมไม่ได้ไปแจ้งขนส่งเพื่อเปลี่ยนประเภทรถนะครับ ตั้งแต่ทำมาก็ไม่มีปัญหากับพี่ตำหนวดแต่อย่างใด

เรื่องรูปดูที่นี่ครับ เลื่อนไปล่างๆนะครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=398748&page=5

8. aj11

201
    2
    0

ขอบคุณครับ ดูไปดูมาก็เข้าท่าดีคับ แต่ไม่รู้ว่าเวลานั่งหัวจะติดเพดาลป่าวคับ (ถ้าเป็นผู้ใหญ่ส่วนสูงประมาณ170ซม.)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2008
  9. chinjung44

chinjung44 New Member Member

40
    3
    0
    แจ่มคับ :cool:

10. aj11

201
    2
    0
    มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คนไหนที่เจาะทะลุแบบนี้อีกไหมคับ ไงรบกวนช่วยลงรายระเอียดพร้อมรูปให้ดูบ้างนะคับ ผมจะเอาไปเป็นแนวทางเพื่อที่จะทำรถผมคับ ขอบคุณคับ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ทำเลยครับถ้าใจรัก และรักเค้าตลอดไปนานๆ ถ้าคิดว่าไม่ขายนะ

12. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    มีรถพี่แบท อีกคันนิครับสีขาวๆที่เจาะทะลุแบบพี่เป้เลยครับ

13. green nv #032

2,789
    89
    0
    เกือบติดครับ เพราะว่าตัวกระบะพื้นที่ด้านหลังจะต่างจากตัวแวน คือมีความสูงของพื้นกระบะ(ในส่วนที่เราจะวางเบาะหลัง) สูงกว่าตัวแวน แต่ถ้าคนนั่งหลังตัวเล็กหน่อยหรือเป็นเด็กๆ อันนี้สบายครับนั่งไม่อึดอัด

และก็อย่างที่พี่อ็อดบอก ถ้าไม่คิดจะขายก็ทำได้เลยครับ:D

14. aj11

201
    2
    0

ขอบคุณมากคับ เปอร์เซ็นที่จะทำมีสูงอยู่เหมือนกันคับ :):):)

15. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ผมมีถังแก๊สขวางอยู่ทำไงดีครับ
    เห็นแล้วอยากได้มั่งครับ

16. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    พอดีเด็กน้อย 2 คนก็เริ่มโตขึ้น+แม่ของเด็กก็ใหญ่ขึ้นน่ะครับ (ตัวนะครับ)
    เลยคิดว่าน่าจะเป็นไอเดียที่ดีครับ
    อยากดูรถพี่แบทอีกคันน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้