กระจกมองข้างไม่ยอมพับครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mintz, 9 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mintz

mintz New Member Member

86
    3
    0
    ของผมกดพับกระจกด้านซ้าย มันไม่พับครับแล้วไม่มีเสียงอะไรเลยแต่ปรับกระจกได้ เข้าศูนย์เขาบอกมอเตอร์พับเสีย มอเตอร์ราคา5,000.- อยากรู้ว่ามอเตอร์ตัวนี้มันได้หรือเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2008
  2. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    น่าจะซ่อมได้น่ะค่ะ แค่กระจกมือสองทั้งอันก็ราคาไม่ถึง5000แล้วค่ะ นี้เป็นแค่ มอเตอพับ

ลองหาร้านที่เค้ารับซ่อมดูน่ะค่ะ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ลองหามือ2ดูครับ ถูกว่านี้เยอะ

4. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    พับไม่ได้มาตั้งนานแล้วเหมือนกัน แต่ปล่อยไว้เฉยๆอะ แหะแหะ

5. Maytee

Maytee New Member Member

9
    0
    0
    ของผมวันไหนฝนตกจะพับได้ครับ สงสัยเฟืองมันจะฝืด

6. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    จาระบีมันไม่ลื่นแล้ว.......

เคยเป็นเหมือนกันคับ ผมถอดมันออกมาอัดจาระบีใหม่ ทีนี้แหละลื่นปื๊ดๆ ดีเกิ้น

7. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ลองเอาวิธีซ่อมอันนี้ไปทำดูครับ ผมทำตามแล้วได้ผลดีมากเลย ได้มาจากเพื่อนสมาชิกที่ใจดี มีน้ำใจ เอามาลงไว้ในบอร์ดนานและ
    ต้องขอขอบคุณและขออนุญาตท่านเจ้าของด้วยนะครับ
    :D

8. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    เยี่ยมเลยครับ

9. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    เป็นเหมือนกัน แต่ไม่กล้ารื้อ

10. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ขอบคุณครับ

11. Octillion

Octillion New Member Member

27
    2
    0
    ถ้าเฟืองหลุดโชคดีไปครับ เฟืองหัก หาเปลี่ยนก็ไม่กี่ตัง ถ้ามอเตอร์เสีย หามือสอง ประหยัดได้เยอะเลย

12. mintz

mintz New Member Member

86
    3
    0
    ขอบคุณครับ จะลองแกะดูแต่เสียว............จัง

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอบคุณครับเเบบเห็นภาพเลย

14. bamboo

bamboo New Member Member

14
    0
    0
    เห็นภาพเลย...แต่ไม่กล้าแกะกัวงานเข้า เหอๆๆ

15. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ผมเคยเห็นใน D.I.Y ครับ เข้าใจว่าคุณมด เป็นผู้ที่ทำไว้ ลองหาดูครับ ผมเคยทำตามน้องเค้ามาแล้วครับ น้องเค้าก็อธิบายไว้อย่างละเอียดมากๆ ผมลองแล้วใช้ได้ครับ ขอตรบมือดังๆให้น้องเค้าจริงๆครับ

16. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    ลองแงะออกมาดูแล้วครับ แต่ไม่กล้าถอดตรงเฟือง สังเกตเห็นสายพานมันไม่ค่อยตามครับ เป็นเพราะเฟืองหรือเปล่า ถ้าใช่จะลองแงะออกดูอีกครั้งครับ:sad:

17. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    ตอนแรกผมก้อไม่กล้าถอด แต่คิดไป คิดมา ไหนๆถ้ามันเสียต้องเปลี่ยนใหม่อยู่แล้ว ถอดดูมันซะเลย อาจจะซ่อมได้ และก้อเป็นอย่างที่แนะนำอ่ะครับ คือลักษณะแกนตรงกลางของเฟืองที่เห็น เหมือนกับว่ามันถอนตัวขึ้นมา ทำให้ตัวเฟืองจะหลวมๆ เวลามอเตอร์ทำงานมันจะไม่มีแรงไปหมุนสายพานให้กระจกพับเข้า-พับออกอ่ะครับ เวลาใส่แกนตรงกลางของเฟือง หาฆ้อนเล็กหรือด้ามอะไรก้อได้แข็งๆ ตอกตัวแกนลงไปให้แน่นหน่อยนะครับ ไม่งั้นคุณจะต้องถอดมันออกมาอีกรอบนึง
    ลองทำดูนะครับ

18. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    แต่ตัวเฟืองมันก็หมุนเป็นปกตินะครับ เพียงแต่ว่าสายพานมันไม่ค่อยตาม ยังไงก็ขอบคุณคุณอ้นตาโต ด้วยครับที่ให้ความกระจ่าง เดี๋ยวผมต้องลองแงะดูอีกที ทีนี้จะแงะดูให้หมดเลยครับ:sad:

19. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    ไม่เป็นไรครับ ผมมีประสบการณ์ตรงไหน พอจะรู้อะไรที่เป็นประโยชน์กับทุกท่าน ผมก็ยินดีจะแบ่งปันครับ เพราะเราอยู่บ้านหลังเดียวกับ รัก EK เหมือนกันนี่ครับ:D

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  20. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    ผมก็เป็นครับ เวลาฝนตก พับไม่เข้าทุกที แก้ปัญหาเบื้องต้นโดยการฉีกโซเน็กครับ ช่วยได้ลื่นขึ้นเยอะครับ

ขอบคุณครับเเบบเห็นภาพเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้