ชาว 3D ใช้โช๊ค อะไรกันมั่งครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Dongbangshingi, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dongbangshingi

Dongbangshingi New Member Member

6
    0
    0
    ผมอยากได้แบบใช้งานในชีวิตประจำวันทั่วไปอ่ะครับ
    เอาแบบนุ่มๆ ไม่กระด้าง แต่พอวิ่งเร็วๆ ก็พอไว้ใจได้อ่ะครับ

ช่วยแนะนำทีครับผม :D

2. Dongbangshingi

Dongbangshingi New Member Member

6
    0
    0
    โช๊คแต่งมันแข็งงี้ทุกยี่ห้อป่าวครับ
    ผมเอาออก ใส่โช๊คเดิม รู้สึกสบายขึ้นเยอะ

3. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    แข็งกว่าแน่นอนครับ แต่ความเร็วสูงๆกับอยู่ในโค้งสบายใจกว่าของเดิมๆมากมายครับ

4. GolfDC2

GolfDC2 New Member Member

50
    1
    0
    ผมใช้ Ohrins ครับ นุ่มหนึบ แต่ว่า ...

ราคามันแรงหน่อยอ่ะ ... ถ้างบสักหมื่นกว่า ไปสอยมาเลยครับ

5. 3D Upgrade

3D Upgrade New Member Member

18
    0
    0
    ผมใช้ Koni กระบอกเหลืองอยู่ครับ ใช้กับสปริง H&R ด้านหน้า สปริงเดิมด้านหลัง นิ่มใช้ได้ครับ ความเร็วสูงนิ่งดี มีโคลงบ้างถ้าถนนไม่เรียบ สรุปดีกว่าเดิมแต่ถ้าให้เกาะสู้โช๊คราคาสูงๆไม่ได้ ถ้าวิ่งปกติสูตรนี้ก็ใช้ได้ครับ

6. IT

IT Active Member Member

462
    25
    28
    เชียร์ Ohrins ครับ แล้วจะได้ในสิ่งที่คุณต้องการ

7. v88888

v88888 New Member Member

8
    0
    0
    ผมใช้โช๊ค HKS อยู่ 4 ดุ้นเลย

8. v88888

v88888 New Member Member

8
    0
    0
  9. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    HKS Hiper D
    ปรับแข็งสุดๆ สะใจดี

10. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    กระบอกเขียว แข็งเยี่ยงเกวียน

11. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ขี่เกวียนเหมือนกันคับ กระบอกเขียวใช้แรกๆ มีคลื่นไส้.......

12. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  13. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    hks จิมคาน่าคับๆ

14. BKKEG

BKKEG New Member Member

13
    0
    0
    koni + H&R เหวี่ยงได้สบาย

15. bcp

bcp New Member Member

32
    3
    0
    มูเก้นกระบอกเงิน

16. super_pop

super_pop New Member Member

3
    0
    0
    Kayaba พร้อมสปริง กระบอกฟ้าครับ

17. Addy3907

Addy3907 New Member Member

5
    0
    0
    เดิมๆอ่ะ อิอิ

18. HIEIRO

HIEIRO New Member Member

19
    4
    0
    ตอนนี้ ohlins คับ ตอบทุกสิ่ง

โช้คแบบที่ไม่แข็งมากก็มีคับ ตอบ แบบตัวอย่างโช้คที่เคยใช้มานะคับ
    ชุดแรกเลยคับ kayaba columgear สปริง rsr ชุดนี้แบบ street used มาแนวนุ่มหนึบ แต่ถ้าเล่นมากก็ไม่อยู่คับ
    ชุดต่อมา cusco ชุดนี้มาแนวเซอร์กิต แข็งได้ใจพ่อแม่พี่น้องคับ แต่ก็ใส่ได้ทุกโค้งมั่นใจได้แต่ก็ต้องแลกกับความกระด้าง แม่นั่งทีเดียวสั่งให้ขายเลย
    หลังจากนั้นได้ koni มา มาแบบ streey used เหมือนชุดแรก คุณภาพค่อนข้างพอใช้คับ
    mugen ตัวกระบอกเงิน ตัวนี้ก็ออกแนว street คับ แต่ไม่กระด้างมากแต่หนึบเอาเรื่องเหมือนกัน ชุดนี้ผมว่าเหมาะสำหรับคมที่ชอบโช้คที่ไม่กระด้างมากแต่ยังชอบความเร็ว
    ลองชุดต่อมาเป็น hks hyper d ชุดนี้ได้มาเป็นแบบปรับตายตัว แต่ก็แข็งเอาเรื่องอยู่ เพราะพี่ยุ่นแกเลือกค่า k ของสปริงมาซะ แต่ถ้าได้ค่าสปริงที่เหมาะสมผมว่าชุดนี้ก็ไม่น่าจะเเข็งมาก
    ชุดสุดท้ายที่ใส่อยู่ตอนนี้เป็น ohlins ปรับได้เยอะมาก ได้ตั้งแต่ไม่แข็งมากจนแข็งสุด อาการของชุดนี้แล้วแต่ความชอบนะ ผมจะชอบโช้คที่ค่อนข้างที่จะแข็งเพราะจะมั่นใจในการขับมากกว่าโช้คที่นิ่มๆ คับ

แต่สำหรับเจ้าของกระทู้ถ้าแบบที่พี่บอกนะผมว่าเหมาะกับ mugen มากที่สุดนะผมว่า แต่ก็แล้วแต่ความชอบของพี่นะว่าชอบแบบไหนลองเปรียบเทียบกับ โช้คที่ผมเคยใส่มาแล้วกับคับ :)

19. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ohlins ป รั บ นิ่ ม . . . มั น ก็ นิ่ ม เ เ น่ . . . เ เ ต่ ก็ ยั ง เ ก า ะ อ ยู่ ดี

20. Ousaeg6

Ousaeg6 New Member Member

34
    1
    0
    เพิ่งด้ายมาเมื่อกี้ กระบอกเขียว Ha มีจ้อย

21. jooe_ranger

jooe_ranger New Member Member

9
    0
    0
    koni กระบอกเหลือง แก๊สปรับได้ + eibach + ยางดีๆสักชุดก็มันส์ได้แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้