ก็อกๆๆๆ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย TheCrow, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    สอบถามครับ คือตอนเปิดสวิตกุญแจแล้วจะมีเสียงก็อกๆๆๆ ดังอยู่บริเวณหลังคอนโซล ช่างที่ศูนย์เคยบอกว่าBlowerแอร์มันช็อต ตอนแรกมันเป็นๆหายๆ แต่ตอนนี้มันดังตลอดเลยครับ ไม่ทราบว่าท่านใดมีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เป็นเหมือนกันเลย ไม่รู้เสียงอะไรเหมือนกัน

รอคำตอบจากพี่ๆ ให้หายสงสัย อิอิ :D

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เป็นเหมือนกานเลย (อดีตครับ)...อิอิ

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เป้น เรื่อง ปก ติ มาก มาย พี่

เป็นๆ หายๆ จะ เป็น เวลา แอร์ เย็น จัดๆ แล้ว พอ หาย เย็น จะ เป็น ทัน ที ครับ

5. B!de@

B!de@ New Member Member

34
    0
    0
    เป็นด้วยอีกหนึ่งเสียง

6. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ไมผมไม่เป็นอะ

7. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ชินกับเสียงเด็กร้อง โยเย รึเปล่า เสียงต่างๆในรถเลยไม่ค่อยได้ยิน
    รึได้ยินก็เหนื่อย ก็เพลีย จนไม่ไหวจะสนใจแล้ว :) อย่างว่าเป็น R 11 พ่อลูกอ่อน ก้อเงี้ย

8. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ของผมก็เป็นครับ ลองตั้งอุณหภูมิตำสุดครับแล้วจะไม่มีเสียงเลยไม่ว่าตอนติดหรือดับเครื่อง

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :rolleyes: พี่ น้อง ลอง จอด รถ ไว้ ช่วง หน้า หนาว อะ พี่ แล้ว พอ ขับ ออก ไป นะ พี่ อย่า เซต ออ โต้ นะ พี่ เซต แอร์ เป็น แบบ 18 องศา แล้ว มัน จะ เปิด เบอร์ 1 กึ่งๆ ฮีต เตอร์ นะ พอ พี่ ชับ ไป สัก พัก เปิด auto นะ พี่ ก็ จะ พบ กับ ปัญ หา นี้ แล้ว ละ ครับ พี่ น้อง ลอง ดู ครับ :D

วิธี แก้ ไม่ ใช้ ปัญ หา อะ ไร เป็น ปก ติ เลย .. ผม ขับ กลับ จาก ลาด กระ บัง ตอน เย็นๆ ค่ำๆ นะ ยิ่ง วัน นั้น แอร์ ใน รถ เย็น จัดๆ เลย นะ ครับ :D พอ จอด หา ไร ทาน แล้ว ดับ เครื่อง พอ สตาร์ท ใหม่ นะ จะ ชัด เจน มาก ครับ เป็น แน่ นอน แก๊กๆๆๆ แล้วก็ จะ หาย ไป เมื่อ ขับ ครับ ผม :D

10. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    สรุปมันเป็นเสียงแท้ๆจากโรงงานใช่มั๊ยครับ R11 ต้องมีทุกคัน หุ หุ (หายเครียดละ)

11. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ต้องลองสังเกตุบ้างแล้ว :)

12. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    มาฟังๆ (อ่าน)ไว้ค่ะ เผื่อมีเสียงเหมือนกันจะได้รู้ว่าสาเหตุมาจากอะไร

13. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เป็นเหมือนกัน..........ได้ยินมานานมาก

14. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ก็เป็นนะ แก๊กๆ ตลอดทางเลย เปิดเพลงจะไม่ได้ยิน

15. tOon`

2,324
    43
    48
    ต้อง ไป ถาม พี่ น้อง วิธี แก้ รถ พี่ แก ไม่ เป็น แต่ รถ คน อื่นๆ แม้ จะ ครบ ขนาด ไหน ก็ เป็น กัน ทั่ว หน้า ใช่ ปะ พี่ เบิร์ด

16. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เป็นกันถ้วนหน้า R11:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้