พี่ๆ ช่วยผมที ผมติดตั้ง apexi ปากกาแล้วมันวัดค่า a/f ไม่ได้อะครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Tbabyshop, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tbabyshop

Tbabyshop New Member Member

6
    0
    0
    ได้ยินมาว่าถ้าเป็นของปลอมมันจะค้าง
    แต่ว่าของผมมันเป็น ขีด ขีด อะคับ ไม่ขึ้นตัวเลขอะไรเลย งงครับ
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมเป็นน้องใหม่

2. non__

non__ New Member Member

46
    2
    0
    เป็นเหมือนกันเลยไม่ต่อ

3. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ครายรู้มาตอบหน่อย จร้า เคยใช้เหมือนกัน เเต่วัดขึ้นนะคับ

4. Tbabyshop

Tbabyshop New Member Member

6
    0
    0
    ตอนนี้ผมก้อไม่ได้ต่อเหมือนกัน คั้ยรู้ช่วยน้องที

5. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถ้าเป็นของแท้ มันก็น่าจะขึ้นอ่ะครับ

ของผมไม่ได้ต่อผ่านกล่อง แต่ไปจั้มสายไฟ
    ตรงใกล้กับ อ็อกซิเจอเซ็นเซอร์เลย ส่วนที่
    เป็นขีดๆ แสดงว่าค่ามันซ้ำ ติดต่อกันนานๆ
    หรือพูดง่ายคือ ค่ามันนิ่งมาก กับค่ามันไม่ขึ้น
    มันก็จะเป็นขีดๆ อย่างในกรณีที่ค่ามันซ้ำมัน
    แค่เหยียบคั่นเร่ง ค่ามันก็จะวิ่งขึ้นวิ่งลงแล้ว
    ครับ ตัวเลข 14.xx ที่เราเห็นกล่องมันจะอ่าน
    ค่าแล้วเฉลี่ยมาให้เราสังเกตได้ง่ายๆ อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้