ว่าด้วย 2E

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Faee, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    มีเรื่องอยากปรึกษากันอีกแล้วครับ

พี่ๆเพื่อนๆ

ก้อพอจะรู้น่ะครับว่า รถผมตอนนี้

เครื่องฮีตมารอบนึงครับ

ผลออกมาฝาสูบโก่ง

ไปปาด ทำไรเติมนิสหน่อยๆเรียบร้อย

ราคาก้อ ไม่ใช่ว่าจะแพงว่าอะครับ 5000+ นิสๆครับ

แต่ผมคิดสนุกๆว่า

2E เอาไปเซตโบได้ไม๊

ผมก้อเคยเห็นอยุ่น่ะครับ แต่มันจะดีไม๊หว่า เปงเครื่องคาบูด้วย

มีข้อเสียไงบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

พ่อไม่ให้ลงเครื่องใหม่ครับเค้าว่า "เครื่องเดิมไม่มีปันหาอะไร"

ก้อเลยอยากเอา 2Eไปเซตอะ พี่ๆเพื่อนๆ แนะนำหน่อยน่ะครับ :)

ปล.we love starlet (2Eจี้ดๆ)

[email protected] คุยใน msn ได้จ่ะ :D

2. Faee

75
    0
    0
    อัพครับ

รอพี่ๆเพื่อนๆ

ให้คำปรึกษา:)

3. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    เตรียมซื้อ 4e เลยงับ .. เพราะ เซ็ท2e ไปเกิดแน่ ๆ อิอิ ....... รอคนรู้มาตอบต่อไปจร้าาาาา
    เอ่ออออ 4e ได้ฟิวริ่งดีนะ .. จาบอกให้ อิอิ ...

4. Faee

75
    0
    0
    จัดปุยคร้าบบบ

4e ปีน่าครับ

เรื่องยังงี้ขอใช้เวลานิสนึงเน้อ

5. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    จร้าาาาาาาาาาาาาา .... เอาใจช่วย ๆๆๆ

6. Faee

75
    0
    0
    ครับขอบคุณครับ

ว่าแต่มีเพื่อนๆพี่ๆคนหนัย

ขับ 2E เหมือนผมไม๊น้า

เหงาจัง

มีแต่รุ่นใหญ่(4E)ทั้งนั้นงะ

เหงาจาง

:cry:

7. Mo 4A-FE

Mo 4A-FE New Member Member

85
    0
    0
    มีครับ ผมเนี่ยแหละขับเครื่อง 2E คาร์บู มีแคม TRD 304 องศา + เกียร์ตื๊ด วิ่งถึง190 อ่ะครับ อนุรักษ์ ไว้ครับ

ใครๆก้อขับ 4E โบ กัน ถ้าอยากได้ 2E โบ มันมีที่เป็นเทอร์โบมาจากโรงงานจิงๆ เครื่องเป็นหัวฉีดด้วย แต่มัน LOW TEC นิดนึงนะครับ ลองหาดูครับราคาไม่แพงหรอก (เครื่องหายาก)

8. Faee

75
    0
    0
    ฮ่าๆ

อย่างน้อยผมก้อมีเพื่อนแล้ว

เช่นกันครับ ผมก็คาร์บู

เคยเยียบมอเต้อเวย์ได้ 160 มันขึ้นได้อีกแต่ไม่กล้าอะ

แค่ 140 รถก้อจะปลิวแล้ว

วิวๆ ช่วงล่างม่ะได้ทำ :cry:

ยังงัยขอเมล์หน่อยได้ไม๊ครับ

เล่น MSn หรือป่าวหว่า :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้