อยากหัดขับ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Bip, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bip

Bip New Member Member

31
    0
    0
    ผมเป็นคนนึงที่ชอบรถคาร์ท มาตั้งแต่เด็กแล้วคับ คือถ้าผมอยากหัดขับ ผมต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคับ ต้องใช้เงินเท่าไรคับ แล้วต้องไปซื้อรถที่ไหนคับ แบบไหน แล้วควรจะเริ่มจาก 2จังหว่ะ หรือ 4 จังหว่ะก่อนดีคับ แล้วผมมีน้ำหนักเกือบ 100โล ขับได้ไหมคับ แล้วถ้าอยากจะแข่งด้วยจะเป็นปัญหาเรื่องน้ำหนักตัวมั้ยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
  3. Keng-Castrol

Keng-Castrol New Member Privilege

40
    0
    0
    เตรียมตัว "มันส์" แค่นั้นเองครับ

....น้ำหนักไม่เกิน 100 ไม่น่ามีปัญหาครับ

เกินก็ไม่มีครับ แต่หาเบาะใหม่ใหญ่ๆ หน่อยแล้วกันครับ

*ถ้าจะซื้อรถ มาลองเล่นรถเช่าที่สนามก่อนครับ (ที่ MSL นะครับ ที่มีรถส่วนตัวเยอะ) แล้วมาดูพวกรถส่วนตัวแล้วค่อยถามๆ เค้าว่ามีใครขาย ราคาเป็นไงบ้าง ผมว่า เริ่มจาก 4 จังหวะก่อนแหละครับ เนื่องจากงบประมาณและการควบคุมรถที่ไม่ค่อยเร็วมากไปก่อนจะดีกว่า

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เตรียมเงินครับ มาเช่าขับไปก่อน
    แวะไปที่ MSL แล้วถามหา "เสี่ยไก่" :D
    เลยครับ รับรองได้ขับแน่ๆ

5. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ....ผมแนะนำว่า ถ้าชอบจริงๆเรื่องน้ำหนักมีผลต่อเรื่อง เวลา อาจสู้คนน้ำหนักเบาๆไม่ได้ก็จริง
    แต่เมื่อชอบจริงๆ..ตัดปัญหานี้ออกไปเลยครับ มาเรียนรู้ทักษะ การขับก่อนดีกว่า เมื่อสามารถคุมรถให้เร็วและนิ่งเมื่อไร...นั้นหมายถึงคุณมีทักษะที่ดีแล้ว.....ลองเข้ามาเช่าขับดูครับ....คุณมีความสามารถอยู่แล้ว.....
    ขอขอบคุณครับ.......

ปล...เรียก ชื่อเฉยๆก็ได้ครับ....ไม่ต้องมีทั้ง เฮีย และ เสี่ย หรอกครับ...........อาเสี่ย กิตติ (เสี่ยตัวจริง)เหอะๆๆๆ

6. Bip

Bip New Member Member

31
    0
    0
    พอดคอมพังเลยไม่ได้เข้ามาดูเลย พอเข้ามาตกใจเลยพี่ตอบกันเร็วมาก ขอบพระคุณพี่ๆทุกๆคนมากคับ เดี๋ยวต้นเดือนหน้าจะเข้าไปลองขับดูคับ **พี่คับเครื่อง4จังหว่ะส่วนใหญ่โมกันแพงไหมคับ*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้