ขอความรู้เกี่ยวกับ Caliper R32 GTS หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SweetToOth, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    ใช้ caliper R32 GTS อยู่ ...

1.ใส่จานเบรคหนาสุดได้เท่าไรครับ

2.ต้องมีระยะห่างระหว่างผ้าเบรคกับจานเบรคเท่าไรครับ

3.เจียร Caliper ลบลายออก มีปัญหาต่อการเบรคของ Caliper มั๊ยครับ

2. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
  3. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0
    ใช้ caliper R32 GTS อยู่ ...

1.ใส่จานเบรคหนาสุดได้เท่าไรครับ

ตอบครับ ไม่ควรเกิน 30 มม. ครับ

2.ต้องมีระยะห่างระหว่างผ้าเบรคกับจานเบรคเท่าไรครับ

ซัก 1-2 มม. น่าจะโอเคครับ จะได้ลดภาระของลูกสูบครับ

3.เจียร Caliper ลบลายออก มีปัญหาต่อการเบรคของ Caliper มั๊ยครับ

ก้อไม่มีผลครับ แต่อย่าเจียรจนบางมากครับ เพราะตรงส่วนคำว่า NISSAN มันมีทางเดินน้ำมันเบรคอยู่ครับ อาจทำให้ เบรคทะลุได้ อันนี้ อันตรายมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้