ไปทดลองทำช่องอากาศ R10 มาครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Panake, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ไปได้ข่าวมาจากแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้..ว่าท่านกอล์ฟกับน้าหม่อม จะขอชะลอโปรเจ็คทำช่องอากาศลายแคปล่าไปไม่มีกำหนด เพราะว่าไม่ค่อยจะมีเวลากัน...

ผมกลัวรถจะไม่แนวเด็กๆไม่ยอมนั่งด้วย เลยแอบไปทดลองให้ช่างวิทยุแถวบ้านไปทดลองทำดู...โดยขึ้นกรอบด้วยไม้ลำโพง ปิดด้วยหนังและเอาฝาลำโพงเก่า มาประกบติดเข้าไป ตอนแรกคิดว่าจะติดลำโพงทวิสเตอร์ เข้าไปข้างใน ช่างบอกว่าช่องมันเล็กเกินลำโพง ก็เลยติดหลอกๆไป เป็นอันเสร็จพิธี ช่างก็เลยเรียกค่าเสียหายอันละ 200 บ. สบายใจไปทั้งช่างและเจ้าของรถ ...

ผมว่าท่านใดมีฝีมือด้านช่างสามารถ DIY เองก็ได้นะ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เยี่ยมไปเลยครับพี่หม่อม เเต่ถ้าเอาลมออกมันจะออกเต็มหรอพี่เพราะของเดิมมันเป็นท่อเข้าไปด้านในด้วยอ่ะครับ

เเต่เนียนโอเคเลยพี่...อิอิ

3. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    เจ็งเลย..สวยๆ

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เห็นมะ..ท่าน Panake..ผมบอกแล้วว่าช่างไทยน่ะเก่ง...ขอให้มีแนวเหอะ..พี่แกแปลงได้หมด...
    ไอ้อย่างนี้นะ...ถ้าเป็นผมไม่เคยนั่ง R10 มาก่อน...ขึ้นไปนั่งผมก็ว่าของเดิมมากะรถเลยล่ะ...
    นี่ถ้าท่านไม่ทะลึ่งแกะออกมาให้ใครดู...ใครจะรู้ว่ามันทำมาจากอะไร...อิอิอิ

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เด็ดว่ะพี่....ทำที่ไหนอ่ะ...เอาด้วย...เอาด้วย...รบกวนพี่พรรณเอกสั่งทำเผื่อผมเลยพี่..เอาเลยพี่..

6. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    งี้ร้านพี่บุ๊คก็ทำได้สบายๆเลยดิ...พี่บุ๊ค..อิอิ

7. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ร้านทำเครื่องเสียงเล็กๆ อยู่ ถ.สุขาภิบาล 5 เลยเขตสายไหม ไปทางตลาดวงศกรไปประมาณสัก 500 เมตร อยู่ติดกับร้านขายยางใหญ่ๆ น้าหม่อมเอารถไปให้เค้าทำได้เลยสัก 2-3 ช.ม.ก็เสร็จแล้ว ไปไม่ถูกโทรหาผมก็ได้ครับ

8. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    ร้านอยู่ไกล อะ ว่าราคาเท่าไรครับ.....
    ส่วน ช่องอากาศ ที่ผมได้มาจากพี่หม่อม ให้อู่สีพ่นให้ 100 บาท สีเทาดำ ไม่ลง clear ดูดีมากครับ ไม่หลอกตา
    อู่ก็ยังชม ตอนแรก เห็น คิดว่าของแท้

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ใส่ได้ไหมพี่แชมป์ ถ้าไม่ได้ เดี๋ยวผมใส่ให้
    ถ้าไม่สะดวกก็โทรมาพี่ เดี๋ยวบอกวิธีให้

10. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    ดูดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้