ขอถามเรื่องลิ้นคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ASIMO 11, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    ลิ้นหน้า SIR กับ TYPE R อันไหนใส่แล้วเตี้ยกว่ากันคับ แล้วมันต่างกันมากมั้ย
    ขอถามอีกนิดคับ อาการที่ขับรถอยู่แล้วเข็มไมล์มันตกฮวบลงมา แล้วก้อกลับขึ้น
    ไปเหมือนเดิม มันจะเป็นอาการของอะไรเสียได้บ้างอ่ะคับ
    ขอบคุณคับ :):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ตุลาคม 2008
  2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    SIR น่าจะเตี้ยกว่าครับ เพราะลิ้นต่อจากกันชนลงมา

ส่วน Type R จะมีส่วนที่ซ้อนกับกันชนอยู่

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ก็เป็นไปได้ครับ ถ้ารถไม่มีอาการผิดปกติอย่างอื่นนะครับ

4. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - เนื่องจากผมไม่แน้ใจในคำถามนะครับเลยขอตอบแบบนี้นะครับ

- 1. ลิ้นหน้าsir ที่ถามผมไม่แน้ใจว่าเป็นตัวคลายๆๆกับไทร์อาร์96 หรือเปล่า ถ้าเป็นตัวนี้ความสูงเท่ากันกับไทร์อาร์แต่ทรงมันจะบิดแหงนออกมาข้างหน้าหน่อยนะครับ หรือเป้นทรงศูนย์ ถ้าเป็นตัวนี้จะเตียกว่าเพราะว่าเป็นลิ้นต่อลงมาจากกันชน ประมาณว่าเสริมชายล่างลงมาทำให้เตียลงครับ

-2.บอกอาการมากกว่านี้ได้ไหมครับเพราะมันเป็นได้หลายอย่างอะครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามนั้นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้