หน้ารถเรามีพระ มีพวงมาลัย แล้วเมืองนอกเขามีไรบ้างปะ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย wat_eg, 13 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat_eg

wat_eg New Member Member

29
    0
    0
    เมืองนอกเขาจะเชื่อเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิเหมือนบ้านเราไหมคับ แบบว่าถ้ามีรูปขอดูหน่อยคับ

2. Pohz

Pohz New Member Member

19
    1
    0
    มีไม้กางเขนไงพี่

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เขานับถือศาสนาไม่เหมือนบ้านเราครับเขาเลยไม่มีพวงมาลัย

4. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ของประเทศญี่ปุ่นจะมีสติ๊กเกอร์กับที่ห้อยกระจกอ่ะคับ เป็นแบบให้แคล้วคลาดอะไรประมาณเนี้ย
    (เท่าที่มีนะ) ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้