ความร้อนขนาดนี้ ปกติมั๊ยครับ (โพสอีกที ชื่อกระทู้ไม่ขึ้น)

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย Nut1979, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nut1979

Nut1979 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ผมใช้หน้าแหลม TT141 เพิ่งวางเครื่อง 4S-FE มา วิ่งดีครับ
    แต่มีเรื่องกลุ้มใจเรื่องความร้อนครับ จากภาพนี้เป็นความร้อนเวลาที่ขับปกติ จากบ้านไปที่ทำงาน รถติดบ้างตามถนนกรุงเทพนะครับ

จะเห็นว่า ความร้อนขึ้นเกินครึ่ง ข้อมูลเพิ่มเติมคือ มันจะขึ้นไปนิ่งอยู่ประมาณนี้ครับ พัดลมหม้อน้ำทำงานดี ทำงานเมื่อความร้อนถึงประมาณครึ่งครับ

อยากถามเพื่อน ๆ ว่า ความร้อนขนาดนี้ ถือว่าปกติไหมครับ
    และถ้าหากว่าผิดปกติ มีจุดไหนที่ควรตรวจสอบบ้างครับ
    พัดลม
    หม้อน้ำ
    วาลว์น้ำ อันนี้บอกตรง ๆ ว่า สงสัยตัวนี้ที่สุด ไม่แน่ใจว่ามันเปิดช้าไปหรือเปล่า
    ท่อทาง

และถ้าจะต้องทำ เพื่อน ๆ มีอู่แนะนำไหมครับ ผมอยู่แถวรามคำแหงครับ

ขอบคุณมาก ๆ นะครับ ตอนนี้รถใช้งานได้ดี แต่มีเรื่องกังวลใจนี่แหละครับ

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ดูรูปแล้ว....น่าจะปกตินะครับ ถึงแม้จะเกินครึ่งไปนิด

เพราะบางทีวิ่งกลางคืนมันก็ต่ำกว่าครึ่งก็เคยครับ

เอาเป็นว่าน้ำไม่ขาด ขึ้นไม่ถึงสุดก็ใช้ได้ครับ อย่าไปกังวลอะไรมากมายครับ

ถ้ามันจะเสีย....เดี๋ยวมันก็เสียเองเท่าแหละครับ

ส่วนร้านก็ร้านซ่อมหม้อน้ำทั่วไปเลยครับ เพราะเขาจะต้องรู้ระบบของน้ำโดยตรงอยู่แล้วครับ

3. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    น่าจะปกตินะครับ...

4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    หม้อน้ำเดิมหรือเปล่าครับ เคยล้างหรือยัง ถ้ายังแล้วใช้เป็นทองแดงลองเปิดฝาล้างดู

จากรูปวิ่งในเวลาไหนครับ กลางคืน หรือ กลางวันแดดร้อนๆ แร้ววิ่งในเมืองรถติด หรือ วิ่ง โล่งๆ 100-120

พัดลมใช้ระบบอะไรอยู่ ทำงานตามอุณภมิหรือเปล่า ขอรายละเอียดมากกว่านี้ จะได้อธิบายถูกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้