ถามแบบ..บ้านน๊อก บ้านนอก..ครับพี่น้อง..?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Diamond0722, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    คือ..แบบว่า..อยู่ดี ๆ ก็นึกสงสัยขึ้นมาอ่ะครับ..ขับ P11 มาก็หลายเดือนแล้ว..พึ่งมานึกได้...
    ไอ้ไทม์มิ่ง P11 น่ะครับ..มันใช้โซ่รึว่าสายพานแบบพวกฮอนด้า โตโยต้า อ่ะครับ...?
    เป็นไงครับ..ถามแบบบ้านน๊อก บ้านนอกมั๊ยครับ...แล้วถ้ามันเป็นโซ่เนี่ย..มันครบรอบเปลี่ยนตอนไหนครับ
    แต่ถ้าเป็นสายพานธรรมดา..ไม่ถามครับว่าเปลี่ยนตอนไหน...อิอิ
    (บ้านนอกจริง ๆ ขับมาตั้งนาน ไม่รู้ว่าเครื่องใช้โซ่รึสายพาน)
    :D:D:D

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เป็นโซ่ครับผม.......ยาวไปๆเลยครับ..........ขาดยากมั่กๆ.......ถ้าเป็นสายพานไทม์มิ่งที่ไม่ใช่โซ่ต้องเปลี่ยนทุกหนึ่งแสนกิโลครับ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ขอบคุณครับ..ท่านโจ...ข้าพเจ้าก็บ้านนอกอยู่ตั้งนาน...แบบนี้จะได้ไม่ต้องคอยดูว่าจะถึง 2 แสนตอนไหน รึถ้าเวลามีน้ำมันเครื่องรั่ว..จะได้ไม่ต้องกังวลมาก..อิอิอิ

4. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ของ sr20 เป็นโซ่ครับ เปลี่ยนเมื่อมีเสียงดัง

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่ขาดครับ แต่อาจจะดังแทน

6. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    อืม เพิ่งจะรู้เหมือนกัน ตอนแรกเห็นชื่อกระทู้นึกว่า จะถามกว่า กทม ไปทางไหน ว่าจะเข้ามาช่วยตอบซะหน่อย กลายเป็นบ้านนอกพอกันเลยเรา

7. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    แล้ว R11 ล่ะครับ (บ้านนอกกว่ามั๊ยเนี่ย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้