น้องใหม่ขอปรึกษาค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย KITTGIRL, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KITTGIRL

KITTGIRL New Member Member

6
    0
    0
    พอดีว่าตอนนี้ เกียร์รถNISSAN PRIMERA มันไปเกิดใหม่แล้วค่ะ (คือช่างเค้าสรุปมาให้) :cry: :cry: :cry:

อาการมันคือว่าเกียร์วิ่งได้ถึงแค่เกียร์ 3 เองค่ะ วิ่งได้แค่ 80 มันก้ออั้นแล้ว วิ่งไม่ออกเลย

เลยตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนเครื่อง+เกียร์ใหม่ไปเลย

พี่ๆ น้องๆในคลับมีความเห็นว่าไงบ้างค่ะ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ถ้าเอาเเบบประหยัดๆก็เปลี่ยนเกียร์อย่างเดียวพอครับ

มีลงขายในกระทู้ซื้อ-ขายด้านบนครับลองดู

3. KITTGIRL

6
    0
    0
    ขอบคุณค่า :)

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    เกียร์พีมีร่า เป็นคิกดาวไฟฟ้านะครับ หูหิ้วอยู่ด้านบน (ระวังจะไปได้เกียร์sr18 เพราะหน้าตาใกล้เคียงกันในบางรุ่น) ถ้าซื้อเครื่องพร้อมเกียร์ตรงรุ่นต้องซื้อที่ไม่มีสายคิกดาว เป็นสายสลิงเส้นที่2อยู่ใต้ลิ้นเร่ง จะได้ไม่ต้องวุ่นวายเรื่องสาย ถ้าเครื่องญี่ปุ่นจะมาเป็นคิกดาวสายซะส่วนใหญ่ นะครับ

บางร้านก็มีเครื่องที่เป็นคิกดาวไฟฟ้าราคาไม่หนีกันมาก อยู่ที่ซื้อแล้วไม่บอกต้องบอกทางร้านว่าเป็นสายหรือไฟฟ้า ราคาก็จะเท่ากัน

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    มันหมดอายุแล้วละ
    หาเกียร์ออโต้ คิกดาว์นสายแทนดีกว่าคับ

6. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เปลี่ยนแค่เกียร์ก็พอครับ...ค่าเกียร์ประมาณ4,000-6,000.-....ค่าแรงเปลี่ยนและค่าน้ำมันเกียร์ก็ประมาณ1,000-2,000.-แล้วแต่อู่..........แต่ถ้ายกทั้งเครื่องกะเกียร์ค่าใช้จ่ายทั้งหมดสองหมื่นขึ้นแน่นอนครับ.....ขอให้ได้ของดีดีแล้ววิ่งได้ไวไวครับ

7. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    อ๋อ ขอโทดนะครับ ข้องใจกับเกียคิกดาวไฟฟ้า และ ก้อ คิกดาวสายอ่ะครับ

2ตัวนี้มีข้อแตกต่างกันยังไงครับ ทั้งการทำงานและความคงทน

การใช้งานแตกต่างกันมากไหมครับ อยากทราบมากๆรบกวนผู้รู้แนะนำทีครับ

ใช้พรีมีร่ามา2คันไม่รู้เรื่องนี้เรย ได้โปรดพลีส บอกข้าน้อยด้วย อิอิ

8. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    สาธุ....ชาตินี้อย่าให้เกียร์ผมพังเลยครับ...ขี้เกียจหามาเปลี่ยนง่ะ...ไอ้ราคามันก็พอสู้อ่ะนะ...แต่ไอ้ตอนหามาเปลี่ยนนี่ดิ...งง..ครับ..อันไหนสาย...อันไหนไฟฟ้า...ใส่เกียร์ไม่ถูกล่ะยุ่งแน่...ชนเกียร์ธรรมดาแบบคุณพี่ฉะเลยเป็นไง....อิอิอิ (นี่ถ้าไม่เจ็บเข่าซ้ายเพราะเหยียบคลัชเวลาขึ้นเขาบ่อย ๆ คงใช้เกียร์ธรรมดาเหมือนเดิมนะเนี่ย) :D:D

9. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ตอนเเรกผมก็คิดเเบบนั้นเหมือนกัน เเต่ก็โดนไปเเล้ว :D:D:D:D

10. KITTGIRL

6
    0
    0
    ขอบคุณน๊าค๊าบ พี่ๆทุกคน (ว่าแต่ใครมีเกียร์ AUTOเดิมๆขายมั่งอ่ะค่ะ)

11. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    พี่ข้างบนเลยเลยครับ..อิอิ

12. KITTGIRL

6
    0
    0
    พี่คนไหนล่ะค่ะ มีตั้งหลายคน :):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้