ช่วยเปลียมเทียบโช๊กหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บริชาญ, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บริชาญ

บริชาญ New Member Member

30
    2
    0
    ถามผู้รู้ให้ช่วยเปรียบเทียบโช๊ก ยี่ห้อนี้ด้วยครับ
    1.Tein type RA หรือ Flex
    2. Bilstein
    3. Mugen
    เป็นคนขับรถเร็วครับ ไม่สนเรื่องความนุ่มนวน เอามันเข้าว่า แต่ไม่ได้ลงสนามแข่งนะครับ ช่วยเปรียบเทียวความคุ้มค่า สมรรถนะที่ได้กับเงินที่จะต้องเสียด้วยครับ(เดิมใช้ Bilstein อยู่ รู้สึกว่ามันโยนๆนะครับ)

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ถ้างั้นต้อง Type Flex แล้วล่ะครับ ไม่เคยใช้แต่เห็นเค้าว่าดีนักแล ราคามันสุดเอื้อมผมจิงๆ

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ไม่มีตังค์ใช้ซักตัว รอผู้รู้มาตอบนะครับ.....

4. ตอนนี้ผมใส่ Mugen ตัวที่ปรับหนืดได้อยู่ ความรู้สึกไม่ต่างจากที่เคย
    ลอง Tein Type Flex เท่าไหร่ครับ แต่ TEIN วัสดุ และงานจะดูดีกว่า
    ถ้างบพอซื้อได้ แนะนำ TEIN ดีกว่าครับ ทีเดียวจบ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมก็ว่า TEIN นะ

6. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    TEIN ครับ จบเเน่

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อเชียร์ Tein อีกเสียงคับ

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    Tein Type Flex ครับ

9. Tein Type Flex ครับ

10. ใช้ Bilstein อยู่ค่ะ รู้สึกมันจะแข็งๆนะ กำลังจาเปลี่ยนไปใส่Tein แล้วค่ะ อิอิ

11. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    1.Tein type RA หรือ Flex ข้อนี้ผมขอลงความเห็นว่าดีสุดนะครับ เคยแต่ลองนั้งยังไม่เคยลองขับอะครับ แต่ดูนิ่งดี

2. Bilstein ต้องถามกลับครับว่าจะใช้รุ่นไหนของยี้ห้อนี้ เพราะมันมีตั้งแต่รุ่นธรรมดาจนแพงมาก อะครับ แต่โดยส่วนรวมยี้ห้อนี้มันเน้นนุ้มนวล แต่ให้การตอบสนองดีอะครับ แต่ก็แบ่งตามแต่รุ่นของมันอะครับ
    3. Mugen ส่วนตัวนี้ผมเคยลองกับตัวกระบอกเงินอะครับ ความรู้สึกว่ามันนุ่มนวลเหมาะแก่การใชชีวิตประจำวันมากกว่า ส่วนรุ่นกระบอกทองยังไม่เคยใช้อะครับ และรุ่นอื่นๆก็ยังไม่ทราบเช่นกัน ข้อนี้ขอตอบแค่นี้นะครับ

ปล. เป็นความคิดส่วนตัวซึ่งความชอบอาจจะแตกต่างกันนะครับ และอยู่ที่การเซตช่วงล่างด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้