เพลาขับ 1000

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เพลาขับ 1000 บาท แพง ไหม แล้วจะดูไงว่าของตรงรุ่น EK หรือว่า มีรุ่นไหน แทนได้

กำลังจะซื้อครับ จะได้ไม่โดนเชียงกง ฟันเอา

อีกอย่างครับ ยางหุ้มเพลา ต้องเปลี่ยนใหม่ ไหมครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ไม่แพงครับรีบซื้อเลย

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    จะรู้ได้ไงว่า ek ก็ต้องเอาของเก่าไปเทียบ หรือถ้าไม่มีก็ต้องให้ร้านรับปากว่าใส่ได้แน่นะ ถ้าไม่ได้
    ขอคืน ยางถ้าไม่เปื่อยก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนครับ หัวเพลาต้องแน่น ๆ ขยับโยกๆ ต้องหนืดๆ ไม่หลวม
    คล็อกแคล็ก และต้องไม่รุนแม้เพียงนิดเดียวก็อาจทำให้มีเสียงก็อกๆ ได้ครับ

4. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    มีครับเพลาเดิม D16Y สวยๆ เปลี่ยนยางหุ้มเพลาของ B16A แท้ใหม่หมด4หัว ราคา2500
    ใส่ไม่ได้ยินดีคืนเงิน สนใจติดต่อ 081-3589099

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  5. salmon drag

286
    7
    0

ขอบคุณครับ เข้ากรุงเทพ วันจันทร์ จะโทรไปนะครับ

6. PromoDrag

97
    20
    0
    คุณ mo_mo

เค้ากระทู้ขายของกัน ยังไงเหรอถึงได้แอบมาด่าผม ในข้อความส่วนตัว

[​IMG]เพลาขับ 1000 16/10/08 00:53:57 mo_mo เค้ากระทู้ขายของกัน

http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=7760520#post7760520

ถ้าคนเค้าขายของกันในกระทู้อยู่ แล้วไปตัดหน้า ตัดราคาแย่งลูกกค้าเค้าในกระทู้

มาด่าได้เลย

แต่นี้เค้าจะไปซื้อที่เชียงกง แล้วมาปรึกษาแล้วราคาพอกัน แต่ยางหุ้มใหม่ชัวร์ จ.ข.ก.ท. Happy

ผมแย่งลูกค้าใครเหรอ

เป็น Moderator เฮ้อ............

7. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ผมหมายถึง ในบอร์ดมีกระทู้ซื้อขายอยู่แล้ว ก็โพสในนั้นให้มันเป็นระเบียบ ถือว่าช่วยๆกัน ไม่งั้นบอร์ดคงรกน่าดู...

ถ้าการลงทั้งราคา ทั้งเบอร์โทรไม่เป็นการซื้อขายก็ขออภัย ผมคงเข้าใจผิดเอง

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=521551

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

เค้า pm ไปแจ้งก้อหาว่าด่า

กระทู้ซื้อขายก้อมี ทำตามกฎ หน่อยครับ

ที่นี่ EK Group

เป็น เพื่อน ......โอเล่ เฮ้อออออ.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ตุลาคม 2009

9. คงไม่ใช่เพื่อนหรอก เมื่อปีที่แล้วเคยโดนจับได้ ว่าเป็นผัว เมียกัน
    เพราะขายของใช้เบอร์เดียวกันทั้ง 2 Log - In แต่อ้างไปว่าช่วย
    กันขาย เลยคิดวะว่าเป็นผัวเมียกัน เพราะในกระทู้บอกโทรมาได้
    ตลอด 24 ชั่วโมง

เสียดายกระทู้นั้นโดนลบไปแล้ว เลยไม่มีอะไรสนุก ๆ ให้ดู มีแต่
    อันนี้แหล่ะ ดู IP เอาเองก็แล้วกัน ถ้าลองย้อนไปดูหลาย ๆ โพส
    จะเห็นตัวเลขสองชุดหน้า เหมือนกันทุกกระทู้คือ 58.9.xxx.xx แค่
    นี้ก็เดาได้ไม่ยากแล้ว

ขอโทษที่ต้องปิดบังข้อมูลบางส่วนครับ เพื่อกันเจ้าของกระทู้ ตามไป
    ลบกระทู้ที่ IP ซ้ำกัน เด๋วจะไม่มัน จริง ๆ ยังมีอีกเยอะครับ แต่ผม
    ขี้เกียจค้น

แก้ไขล่าสุด: 11 ตุลาคม 2009
  10. PromoDrag

97
    20
    0
    555 หลานเรียนอยู่ป.5 ทำ Photoshop ได้เนียนกว่านี้อีก ไอ้ที่บังไว้อ่ะ บังไว้ทำไมว่ะ ไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรที่จะกลัวกูไปลบเลย

มีอยู่เหตุผลเดียว กลัวไม่เนียน กร๊ากกกกกกกกกกก ไปหัดมาใหม่ดีกว่า ไอพง ไอพี เลอะเทอะจริงๆ 555

2ปีก่อนบอกจะหาบ้านให้เจอไง ออกมาหลังเขาโน่นไม่ได้ใกล้เคียงเลย ปัญญาอ่อนมากๆๆๆ ขนาดคน ในIntegra

เข้าไปดู Profile ผมและพี่เค้าไปหมดแล้ว แล้วก็ฟันธงไปแล้วด้วยว่าไม่ใช่ มิน่าถึงได้เป็นคนดะดานแบบนี้ 555

11. PromoDrag

97
    20
    0

ถ้าพูดแบบนี้ก็พอเข้าใจ ว่าให้ไปโพสขายในกระทู้ขายของจะเหมาะสมกว่า OK เข้าใจเลย

แต่คำพูดคุณที่ว่า "เค้ากระทู้ขายของกัน" แปลว่าอะไรเหรอ ความหมายคลุมเครือมาก

ผมแปลว่า " กระทู้นี้เค้าขายของกัน" ประมาณว่า ผมไปแจกเบอร์ทำไม แถมลบคะแนนด้วย

12. salmon drag

286
    7
    0
    ทำตัวไม่ถูกเลย กระทู้นี้นานมากแล้วจนยางหุ้มเพลาจะขาดอีกแล้วนะครับ

เรื่องนานแล้วก็ปล่อยผ่านไปเหอะครับ

13. สงสัยฝีมือ Photoshop ของผมคงจะไม่ได้เรื่องจริง ๆ ครับ

งั้นเอา Version เต็ม ๆ ไปดูเลยดีกว่า ลบไม่ลบ ดูเอาเลย

วันเดียวกัน แถม IP เดียวกันอีก อ้างอิงข้อมูลตามลิงค์ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=512889

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=528842

ไม่ได้บังคับให้ใครเชื่อนะ แค่เอามาให้ดู คนเรามันก็แปลก พอ
    ถูกจับได้ก็สร้างตัวตนอื่นขึ้นมา หายไปปีนึง หลอกใครก็หลอกได้
    แต่หลอกตัวเองไม่ได้นะครับ

ลองหาไปเรื่อย ๆ ก็เจอเรื่อย ๆ แหล่ะครับ กระทู้อันแรกผมจำไม่ได้
    แต่หาใหม่ก็เจอคำตอบเหมือนเดิม คน ๆ เดียวกัน จะหลอกตัวเองได้
    แค่ไหน ก็ตามใจเถอะครับ

14. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    เฮ่อ... เข้าบอร์ดไหนก็อ่านกฎของเค้าหน่อยล่ะกันนะ จะได้ไม่เป็นแบบนี้อีก

"เค้ากระทู้ขายของกัน" อาจจะมีคำไหนตกหล่น แต่ความหมายก็น่าจะแปลได้นะ ไม่ยากนี่
    ตั้งแต่จขกท เปิดกะทู้มาก็ไม่มีเรื่องขายของอยู่แล้วตั้งแต่แรกนะ

ส่วนเรื่องลบคะแนน ก็ลบจิงๆ พอดีเห็นว่าลงขายผิดที่

15. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ชอบก็บวกไม่ชอบก็ลบ ถูกของเมิงแล้ว เค้าออฟชั่นไว้ให้เล่น ก็เล่นให้ครบๆ

16. PromoDrag

97
    20
    0

555 เรื่องเก่าเล่าใหม่ วนเวียนอยู่นั่นแหละ วนๆๆๆแต่เรื่องเดิมๆ เหมือนคนแก่เลยย้ำคิดย้ำทำ

บอกไปเมื่อปีที่แล้วโว้ย ว่าวันนั้นแวะเอารถไปให้พี่เค้าช่วยดูรถ คนมันจะให้เป็นคนเดียวกัน

เพื่อตอบสมุติฐาน ว่าที่กูสันนิษฐานมาเนี่ยะถูกแป๋ง 555 ยกหางตัวเองทั้งน๊าน เอาเป้นว่า

ขี้เกียจเถียงแล้วหว่ะ สรุปเช็ค IP เด๊ะว่าบ้านกุอยู่ไหน เห็นว่าจะเจอแล้วหนิ รอเป้นปีแล้ว

ไปแอบบเห็นแว๊ปๆๆๆ ได้ข่าวว่าไปเอารองเท้าคนอื่นมา แอบอ้างเป็นของตัวเองเท่ห์ไม่เบาเลยนะ

พ่อคนเก่ง 555555 เห้นเค้าเท่ห์อยากเท่ห์กะเขาบ้าง น่าสงสารคนไม่มีสมองเป็นของตัวเองจริง

จริ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 5555555555555555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้