โคมไฟหน้า tye-r, sir ของแท้มีวิธีการดูยังไงคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย x ek96, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x ek96

x ek96 Guest

0
    0
    0
    โคมไฟหน้า tye-r, sir ของแท้มีวิธีการดูยังไงคับ และ2แบบนี้แตกต่างยังไงคับ ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคับกำลังจะเปลี่ยนไฟคับ

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    SiR จะเงาออกเหลืองกว่า Type R ครับ

ตามรูปของ SiR

3. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    typer ครับ

4. ถ้าดูจากรูป มันดูยากนะครับ เพราะถ่ายมาแล้วสีมันจะหลอกตา
    แนะนำว่าให้ดูของแท้ ๆ ก่อน แล้วจะรู้เลยว่าของแท้มันเป็นยังไง
    ของ 96 ดูยากกว่าของ Lev เพราะสีมันจะเข้มกว่าของเดิมนิดเดียว
    แต่ถ้าคนเคยเห็นของแท้แล้ว ดูแว๊บเดียวก็รู้ครับ

5. x ek96

0
    0
    0
    อยากทราบว่า ตัวโคมดำของtye-r,sirของแท้อะคับ จะดูยังไง

6. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    วิธีดูเหมือนที่คุณโส กับคุณเต้บอกน่ะครับ
    - sir โคมมันจะเหลืองๆ หน่อยครับ
    - typer โคมจะออกดำเหลือบๆ ครับ ไม่ดำสนิทนะ

เมื่อก่อนผมก็ดูไม่เป็น ก็ได้หลายๆ ท่านแนะนำครับ พอดูของจริงมันก็เลยแยกได้ง่ายกว่าครับ

7. watchaeark

watchaeark New Member Member

9
    0
    0
    โคม96 ภายในตัวโคม จะมีสีออกชาดำเงา แต่ไม่ดำมากครับ ซึ่งจะชัดกว่า sir ครับ ดูรูปครับ แต่ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยครับเพราะพึ่งใช้ EK มาไม่นานครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2008
  8. x ek96

0
    0
    0
    ปรกติราคาทั่วไปของ 2 ตัวนี้อยู่ประมาณเท่าไรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้