สอบถามเรื่องยางอีกครั้งครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    ยางคู่หน้า และหลัง ต้องเป็นซีรีย์เดียวกันหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

2. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    จิงๆแล้วควรจะ นะคับ เพราะมันจะมีปัญหาเวลาที่ต้องสลับยาง ถ้าใช้ปกติทั่วคนละซีรี่ส์ก็ได้ อย่าง ขอบ 15 หน้า 50 หลัง 55 ก็ได้ ท้ายก็โด่งหน่อย นุ่มดี เคยใส่ 16 หน้า 45 หลัง 55เล่นๆ ก็โด่งดีแต่วิ่งไม่ออก

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เท่ากันดีกว่าครับ

4. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    เท่าๆกันจะดีกว่าคับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ก็น่าจะได้นะครับ แต่ไอ้ล้อเล็กมัันก็ต้องหมุนจำนวนรอบมากกว่า ในระยะทางเท่ากัน มันจะสึกหรอ
    มากกว่าหรือเปล่า ต้องลองดูครับ แต่ปัจจุบันด้านอื่นน่าจะมีผลมากกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้