ถ้าเอาสปริงเดิมใส่กับโชคที่ตัดแกนจัเปนไงครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปกกกกกก, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าพอดีเอาโชคเดิมไปตัดแกนใส่กับปริงโหลด แต่ตอนนี้อยากเอารถขึ้นไม่ทราบว่าถ้าเอาสปริงเดิมๆมาใส่จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

1. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    รอผู้รู้คร๊าบบบ เคยแต่ตัดสปริง

2. pipers_12

pipers_12 New Member Member

70
    11
    0
    ผมก็เคยแต่ตัดสปริงครับ ตอนนี้รู้สึกเด้งเกินไป ว่าจะไปเอาช้้อคอัพเก่า อัดน้ำมันกึ่งแก๊สแล้วใส่สปริงเดิมอะครับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่แนะนำครับ ถ้า เป็น โช๊คตัดแกน ...

4. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ตัดไม่มากก้อไม่มีปัญหาครับ แต่จะต้องออกแรงกดสปริงตอนประกอบเข้ากับโช๊คมากขึ้นอีกหน่อยแค่นั้นแหละครับ ถามว่ามีผลทำให้เตี้ยมั้ย ไม่มีครับเพราะถ้าใส่ประกอบเข้ากับรถแล้วยังไงก้อต้องยุบตัวครับ ที่เขาตัดแกนโช๊คพร้อมกับตัดสปริงนั้นเพราะว่าแกนมันจะยาวกว่าทำให้เหลือช่วงหัวโช๊คมากไปเวลาโดดเนินแรงๆเขาเกรงว่าสปริงจะหลุดออกจากเบ้าโช๊คครับ

5. Fernandes

Fernandes New Member Member

37
    6
    0
    ขอบคุณมากๆครับแต่คงไม่ได้เปลี่ยนละเพราะยังไม่ได้รถใหม่เลย

6. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    เปลี่ยนแฟนดีกว่าเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้