มีเรื่องรบกวนอยากถามพี่ๆหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย oranger, 13 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    พอดีได้เครื่อง 3T-GTE เกียร์ AUTO มา อยากจะฟิตใหม่ ต้องทำยังไงบ้างคับ
    แล้วถ้าจะเปลี่ยนเทอร์โบให้ใหญ่ขึ้น ประมาณว่าเอาเทอร์โบเดิมของเครื่อง 2000 cc. ของพวก SR หรือพวก EVO อารัยประมาณเนี่ย มาใส่แล้วใส้ในเดิมๆ จะรับได้มั้ยคับ แล้วอีกอย่านึงคือถ้าผมจะเอาเกียร์ธรรมดามาของเครื่องเดิมมาชนได้มั้ยคับ (เครื่องเดิม 3T คาร์บู คับ)

2. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    turbo เดิมดีอยู่แล้วคับ ส่วนถ้าชนกับเกียร์เดิมเหรอคับ พังคับ(เกียร์พัง) ฟิตเครื่องก็ทั่วๆไปแหละคับ เปลี่ยนสูบ ปลอก แหวน ชาร์ปอกและก้าน คับ แล้วก็เสริมปัดเงาก้านสูบ ข้อเหวี่ยง แล้วบลานซ์ใหม่ให้ได้ศูนย์ครับ ทำบ่าวาล์ว เช็คสเป็คแคมฯ ว่าสึกไปมากไหม ทำเท่านี้ก็วิ่งกระจายแล้วคับ ทำให้สมบูรณ์ ขับสนุกและเหนียวคับ

3. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    น้าอิฐเรา....เก่งจริงๆๆๆ
    บายดีป่าวครับน้าอิฐ...........

4. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    ไม่พังครับชนเกียร์1Gไปเลยครับสนใจติดต่อใด้นะครับ

5. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    ขอบคุณทุกๆคนคับที่ให้คำแนะนำคับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ยังไม่เคยไปมิดติ้งเลยคับ อยากจะทำรถให้เสดก่อน(จะได้เอาไว้คุยได้บ้าง....อิอิ) ยังไงก้อขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้