มานัดมิตติ้งเดือนตุลาคม กันดีกว่าพี่น้อง

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เดือนนี้จะไปไหนกันดีครับ ..... ลองว่ามาเลย กำหนดวันคิดไว้ว่าจะเป็นวันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551 แต่สถานที่ยังคิดไม่ออกเลยคร้าบ อิอิ :D:D:D

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
  3. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    โอ๊ะโอ๋...ใบไม้ร่าเริง ราคาค่าอาหารก็ใช่ย่อยน๊า

4. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    หรูไปไหมพี่........อิอิอิ

ผมมีแนะนำอยู่ร้านนึงแต่ค่อนข้างไกลนิดนึงอยู่แถวซอยเทพนม........ชื่อร้านดงตาล

มีห้องแอร์สำหรับจัดเลี้ยงมีเพลงโอเกะให้ร้องฟรี.....บรรยากาศด้านนอกตกแต่แบบร้านในสวนแต่ใหญ่กว่าราคาถูกเอี้ยๆๆๆๆ

ถ้าสนใจก็ลองดูนะคับ......รับประกันความพอใจโห่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ร้องเพลงฟรีด้วยเหรอแว่น มันก็น่าสนนะ ประหยัดไปได้อีกหลาย อิอิ .... แล้วมันอยู่แถวไหนอ่ะไอ้ซอยเทพพนมเนี่ย ไม่รู้จัก :D:D:D ครูแว่นรับประกันความพอใจแบบนี้ จัดเลยดีมั้ย คนอื่นว่าไง :):):)

6. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :D:D:D แหะ ๆๆ พอดีช่วงนั้นมันอารมณ์อยากไปน่ะ แต่ก็อย่างที่ปิ๊กบอก หุหุหุ .... มีร้านอื่นพอจะเสนออีกมั้ย :D

7. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ร้านที่ปิ๊กเคยจัดวันเกิด กินครบ 1000 ร้องคาราโอเกะฟรี

8. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เข้าได้2ทางครับ.....1เข้าทางตรงข้านขนส่งจังหวัดนนท์ครับ

อีกทางเข้าทางใต้ทางด่วนงามวงค์วานร้านอยู่หว่างกลางทั้ง2ด้านครับ

ถ้าจะไปก็นัดเจอกันก่อนสะดวกกว่าครับ

9. a_kuk

a_kuk Member Member

31
    0
    6
    อยากไปด้วยจัง (ตัวอยู่ อุบล รถอยู่กรุงเทพ)
    ต้องขอโทษ ทุกท่านด้วยนะครับ ไม่เคยเข้าร่วมกิจกรรมทางคลับเลย
    จะหาทางกลับ กรุงเทพให้ตรงวัน มิตติ้งให้ได้ครับ

10. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ร้านบึงช่อน นั่งทานอาหารกันธรรมดาบรรยากาศรับลมธรรมชาติ ดูตามรายละเอียดล่ะกันน่ะครับ น่าไปดี

http://www.hamanan.com/tour/bangkok/bc.html

11. pukpick

615
    0
    0
    พี่เต้ยร้านแถวนี้ล่ะ....ที่ปิ๊กกะพี่หินโคตรอยากไปเลย แต่เป็นร้านตรงข้ามบึงช่อนง่ะ
    แต่ว่า...หาทางเข้ามะเจอ แต่ดูแล้วมานไปยากเหมือนกานนะ ไกลโด้ย 555555:D:D

แต่ก็แล้วแต่เด้อ......
    ไปไหนไปได้หมด แต่กลับดึกมากมะได้ง่ะ เพราะอีกวันที่บ้านมีทำบุญ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2008
  12. pukpick

615
    0
    0
    ร้านที่พี่หินบอก จำชื่อร้านไม่ได้อ่ะ...เป็นร้านบ้านไม้ทรงไทย อยู่ถนนวังหิน
    ตรงข้ามพลาซ่าลากูน (Top วังหิน) ถ้าสั่งอาหารครบ 1000 บาท จะฟรีค่าห้อง ค่าคาราโอเกะง่ะ
    อาหารอร่อยใช้ได้เลยทีเดียว โดยฌฉพาะ ปลากระพงทอดน้ำปลา:eek::eek:

เอาไว้เป็นทางเลือกแล้วกานนะจ๊ะ....:D คราวที่แล้วก็มาบ้านปิ๊ก เผื่ออยากจะไปที่อื่นกันบ้าง:)

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มีอีกมั้ยครับ เสนอมาเรื่อยๆ

1. เห็นร้านที่พี่เต้ยโพสต์มาก็โอเคนะ ผมว่าเหมาะกับการนั่งกินไปบ่นไปช่วง เย็นๆ รอดูพระอาทิตย์ตกจนถึงค่ำ เพียงแต่มันไม่มีคาราโอเกะให้ร้องเท่านั้นเอง (นั่งกินบรรยากาศแทน) ถ้าจะไปร้านนี้ก็อยากให้ถือโอกาสรวมตัวเจอกันก่อนแล้วค่อยขับรถตามๆ กันไปเป็นขบวนจะดูสวยงามกว่านะ

2. ร้านที่หินบอกว่าไปจัดงานวันเกิดปิ๊กมา ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยจิ ว่าอยู่ที่ไหน ชื่อร้านอะไร จะได้ใช้ประกอบการตัดสินใจ

มีร้านอื่นเสนออีกมั้ยครับ .... จะสรุปแล้วเร็วๆ นี้แล้ว

14. pukpick

615
    0
    0
    ปิ๊กลงไว้ให้ แล้วพี่กอล์ฟ ... อิอิ

เพิ่มเติมอีกนิดนึง ว่าห้องจะจุคนได้ประมาณ 20 คนอ่ะ

15. pukpick

615
    0
    0
    ... เพิ่มเติมนิดนึงนะคะ
    ปิ๊กเห็นด้วยกะพี่กอล์ฟนะคะ ถ้าเราไปร้านที่พี่เต้ยเสนอมา
    ควรให้รวมตัวกันก่อนแล้วค่อยเดินทางไป เพราะว่ามันอยู่เส้นคู่ขนานวงแหวนตะวันออก บางนา-บางปะอิน(ร้านจะอยู่ช่วงบางนา) เป็นถนนเส้นนอก ซึ่งปิ๊กเคยเห็นร้านแล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่ามันต้องไปเข้าตรงช่วงไหน (อิอิอิ เคยอยากไปแต่ไปไม่ถูก) แต่ก็ได้ข่าวว่า ถ้าเข้าผิด รึว่าเลยทางเข้า ก็ยาวเลย ต้องอ้อมกันเป็นสิบๆโลกันเลยทีเดียว:rolleyes::rolleyes:

16. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ที่ไหนก็ได้เลย

ไม่เกี่ยงเรื่องสถานที่ หรือว่าไกลอยู่แล้วแหล่ะ ขอให้ได้มี meeting ก็แล้วกันทุกเดือนก็พอ:D:cool: แต่ว่าวันที่ 25-26 ต.ค. ผมต้องไปหัวหินนี่สิ... ว้า!! แย่จัง :cry:

17. เสนอ อุ่นไอดิน ของโซน นนท์

18. Eve^_^Sweet

Eve^_^Sweet New Member Member

48
    0
    0
    อุ่นไอดิน อาหารแพงนะเพื่อนตุ่ย

19. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ไปไหนไปกันครับ............แล้วแต่ปุ๊

20. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ขอบคุณทุกคนที่เสนอความเห็นกันมานะครับ ..... ผมขอสรุปกันเลยล่ะกันจะได้นัดกันต่อไป ขอเลือกร้านบึงช่อน ที่ทางพี่เต้ยเสนอมาครับ ด้วยเหตุผลดังนี้

1. สถานที่ดูสวยงาม วิวดี เหมาะแก่การจัดมิตติ้ง ถึงระยะทางจะดูไกลไปนิดนึง แต่เราจะมีการรวมตัวกันก่อน และไปพร้อมๆ กัน ซึ่งเข้าคอนเซปที่ผมวางไว้สำหรับการจัดงานมิตติ้งในปีนี้

2. ควรจะเปลี่ยนโซนสถานที่มิตติ้งบ้าง ให้วนเวียนกันไปในทุกโซน และเพื่อให้เป็นไปตามข้อสรุปที่พวกเราเคยคุยกันไว้

3. ร้านอื่นๆ ที่เสนอมาผมจะนำเก็บเข้าไว้ในลิสต์รายชื่อสถานที่มิตติ้งคราวต่อๆ ไป นะครับ (ตอนนี้มียังมีอีกร้านนึงที่แว่นเคยแนะนำมาว่าอยู่แถวพุทธมณฑลสาย 7 ซึ่งคาดว่าจะจัดมิตติ้งในเร็วๆ นี้)

ปล. งานนี้ขอฝากให้พี่เต้ยช่วยดำเนินการในด้านการติดต่อร้าน จองที่นั่ง และสถานที่นัดเจอกันด้วยนะครับ ให้เครดิตคนเสนอมา อิอิ...

* _ * ขอบคุณครับ * _ *

21. pukpick

615
    0
    0
    จัดเลยคร๊าบ เอาวิว ริมน้ำนะพี่เต้ย

แต่ถ้าฝนตก......หาที่หลบฝนเผื่อด้วยนะ
    ช่วงนี้เปงไรอีกแล้วก็ไม่รู้ฝนตกทุกคืนเลย

22. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    พร้อมรับดำเนินการแล้วจะแถลงการณ์ให้ทราบอีกครั้ง นัดรวมตัวนั้นมาได้ 2 ทางอ่ะ จากแฟชั่น รึคนที่มาทางด่วนก็ลงบางนามาได้เลยครับ รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะน่ะ พอดีม่ะค่อยว่างอ่ะ แต่จะทำให้ดีที่สุด

23. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    โซนนนท์เอ๋ย.....ไกลอีกแล้วเรา,,,,,งานนี้ต้องเพิ่งอีคาร์เพื่อนยากอีกแล้ว -_-"

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :D:D:D เอาน่า .... ใกล้บ้าง ไกลบ้าง สลับกันไป :D:D:D

25. golf the zeed

3,808
    7
    38

ได้เลยครับ ยังไงช่วยแจ้งสถานที่นัด และเวลาก่อนได้เลยนะพี่ เอาที่แถว ๆ แฟชั่นก็ได้ อีกอย่างจำเป็นต้องขึ้นทางด่วนมั้ยพี่ .... ส่วนเรื่องร้านผมว่าจองไว้สักประมาณ 15 ที่ก่อนก็ได้ครับ :):):)

26. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    รถใครติดแก๊สไปด้วยด่วน!!!!!..........................5555555555555555555555+

27. ตุ่ยว่านะราคาก็พอๆกันกับที่ ที่เคยไปกินกันแหละไม่ต่างกันเลยนะ

ปล ไกลด้วยดิรอบนี้ กำ - -*

28. o_O" ......... ไมไกลจังเลยตัวหยาย !!!!!

29. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    การเดินทางไม่ได้ไกลอย่างที่คุณคิด วิ่งมาจากแฟชั่นไม่เกิน 45 นาทีก้อถึง และก้อมีการขึ้นทางด่วนครับ ค่าทางด่วน 30 บาทถ้วนครับ

ไม่มานนท์มั่งหรอพี่ ........................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้