EK เราใช้น้ำมันเบรคกี่ลิตรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย xxy, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    พอดีจะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรคทั้งหมดครับ ไล่ลมด้วย

ไม่รุว่าใช้ทั้งหมดกี่ลิตรครับ
    ที่มองไว้ ATE DOT4 ใช้ได้ดีไหมครับ

ขอบคุณครับ

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  2. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    1ลิตร เหลือแล้วครับ
    เอเต้ ขึ้นชื่อเรื่อง น้ำมันเบรคอยู่แล้วครับ ใช้ดี และแพง
    ที่จริง เชลกระปุกเหลือง ก็โอเคนะครับ ถ้าไม่ติดยี่ห้อ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช้ลิตรเดียวก็พอครับไล่น้ำมันเก่าออกให้หมดนะครับเริ่มไล่จากเบรคหลังก่อนแล้วค่อยไปเบรคหน้า

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ของผมใช้ไล่แบบใช้ของใหม่แทนของเก่าไปเรื่อยๆ (ไม่อยากให้มีอากาศไปคั่นอยู่ตรงกลางเดี๋ยวมันจะไล่ใช้เวลานานนะครับ) จนสีมันใสด้านละ สัก 10 ย้ำ-เหยียบ
    ถามว่าใช้กี่ลิตรก็ไม่รู้เหมือนกัน เตรียมไว้อันใหญ่สุดเลยนะครับ แต่ถ้าคุณใช้ของแพงก็ต้องวางแผน
    ให้ดีหน่อย

5. ใช้แค่ลิตรเดียวก็พอครับ ถ้าวางแผนดี ๆ เติมของใหม่ แล้วไล่ของเก่า
    ออกไปเรื่อย ๆ นาน ๆ ไล่ทีก็ดีเหมือนกันครับ เพราะน้ำมันเบรคพอเก่า ๆ
    แล้วมันจะสะสมความชื้น ทำให้เกิดตามดในปั๊มเบรคได้ครับ

6. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ป๋องเดียวพอ

7. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    1 ลิตร ก็ เหลือ แล้ว ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้