ไฟในสวิตช์ไฟฉุกเฉินไม่ติดครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ตามนั้นครับ ไฟในสวิตช์ ไฟฉุกเฉินไม่ติดครับ ตามปรกติเวลา เปิดไฟ มันน่าจะติด แต่นี่มันมืดเลยครับ ไม่รู้ว่าจะถอดมาเปลี่ยนหลอดยังไง หรือว่าซื้อใหม่ดีกว่า

ดันซนถอดไฟในคอนโซล์กลางมาเปลี่ยนเป็นสีส้มหมดแล้ว ทั้งไมล์ ทั้งคอนโซล์ มีแต่ไฟที่ สวิตช์ ฉุกเฉินกับ ละลายฝ้าเนี่ย ไม่ติด

รบกวนด้วยคราบ:cry:

2. pumkinseeds

713
    9
    0
    มะมีใครตอบเลยยยยย

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    รอผู้รู้ช่วยหน่อย

ผมว่าถ้าเปลี่ยนหลอดได้ก็เปลี่ยน

ไม่งั้นก็ต้องเปลี่ยนทั้งสวิตซ์ครับ

4. pumkinseeds

713
    9
    0
    มะมีใครตอบเลยยยยย

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปลี่ยนหลอดได้ค้าบบบ

6. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เปลี่ยนใหม่ ราคา แรง นะครับ
    ตามพี่ เดย์ ไป เลย

7. pumkinseeds

713
    9
    0
    เปลี่ยนไงอ่ะพี่เดย์ ต้องใช้บัดกรีเปล่าครับ หรือว่าใช้หลอดขั้ว T5 ได้เลย

8. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ตรวจสอบฟิวส์ หรือยังครับ ปกติแล้วไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

เพราะเป็นส่วนที่ทนทานมาก ใช้น้อยเลยไม่ค่อยเกเร

หลอดอาจไม่ใช่ปัญหาเพราะไม่งั้นไฟเลี้ยวต้องไม่ติดไปด้วยแล้ว

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของผมก็ไม่ติด :D

10. pumkinseeds

713
    9
    0
    ไม่น่าจะใช่ฟิวส์น่ะครับ เพระว่าถ้าเป็นฟิวส์ สวิตช์มันก็น่าจะใช้งานไม่ได้เลย นี่ไฟในสวิตช์มันไม่ติดเฉยๆ เหมือน สวิตช์ ac เหมือนกัน ตอนนี้ก็ไม่ติดแล้ว เลยไม่รู้จะแกะออกมาดูยังไง

11. pumkinseeds

713
    9
    0
    มันมีฟิวส์ด้วยเหรอครับ เพราะว่าผมลองถอดหลอดออกมาเช็คดูแล้ว มันก็ไม่ขาดอ่ะครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร เฮ่อ ปวดกบาลจิงๆ

12. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ลอง ยืม ของ คนอื่นมา ใส่ ก่อนครับ
    ว่าติดไหม

13. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เปลี่ยนหลอดก็ได้

เปลี่ยนสวิตช์ใหม่ก็ได้ (เก่าเซียงกง) 50-100 บาท

หรือไม่งั้น ลองถอดออกมาแล้วขยับขั้วดูก่อนครับ

เผื่อมันหลวม ของผมเป็นบ่อย ลองดูก่อนเสียตังค์คับ

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ตอนแรก ไม่ติด

ตบไปที ติดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้