เรื่องของคอมแอร์ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย wutpioneer, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    พอดีคอมแอร์มันเสียอีกแล้ว ไปทำมายังไม่ถึง5เดือนเลยหมดไป5000ได้คอมอะไรมาก็ไม่รู้ใช้วันแรกมันก็ดังแล้ว ถามช่างว่าทำไม่มันดังอย่างนี้ ช่างบอกว่าเป็นอย่างนี้เองพี่ลองเร่งเครื่องดูสิพี่มันก็ไม่ดังแล้ว เขาบอกว่ามันดังทุกคันแนะที่เปลียนคอมเชียงกง เลยอยากจะถามพี่หน่อนครับ
    1.คอมเชียงกงมันดังทุกลูกปะครับ และมีวิธีการเลือกไหม
    2.ถ้าคอมแอร์ไม่ดีมันทำให้ฉุดแรงเครื่องด้วยเปล่า เพราะรถผมตั้งแต่เปลี่ยนมาพอเปิดแอร์มันจะฉุดแรงเครื่องมากเลยครับ+แบตเตอร์รี่หมดเร็ว
    3.แนะนำร้านคอมมือ2หน่อยครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ หรือใครพอดูเป็นจะซื้อมารายผมก็ได้นะครับ :cry::cry::cry:

2. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ซื้อมือ 1 ของจีน มาใส่ เลยดีกว่าไหนพี่ ผมซื้อมา 4500 รวมค่าแว็กน้ำยาด้วย อะพี่
    ลองดูคนอื่นๆก่อนนะครับ

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แถว เซียงกง บางนา มี ครับ ราคาไม่ แรง
    หรือ จะไปหา ช่าง แอร์ ตัวจริง แถวบางพลี ( เค้าบอกว่าดีกัน ไม่เคย ลอง )
    หรือ ไป หา อู่ พี่ติ่ง ก็ ได้ครับ มี เหมือนกัน แถว วัดบัวขาว เดอะมอล์ งาม
    ส่วนใหญ่ คอม เค้าจะมี รับประกัน นะครับ เถี่ยง กับมันไป

นายเต่าครับ เปลี่ยนที่ไหน อ่ะ แล้วใช้ ดี ไหมครับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ใครเปลี่ยนมาบอก กันหน่อย เร็ว
    ผมเปลี่ยนตอน GA นานล่ะ :D

5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ของผมพึ่งจะซ่อมมาครับ ของ GA จะมีสองแบบ ทางที่ดีก็เอารถไปด้วยครับ

มีที่เชียงกงบางนาและบรรทัดทอง ลูกล่ะประมาณสองพันพร้อมขา ถ้าไม่เอาขาจะถูกกว่านิดหน่อย

คอมแอร์เชียงกง ต้องถามครับว่าโป๊วเอาร้านอื่นมาหรือว่าของที่ร้านเอง

เพราะถ้าโป๊วมาจะเคลมยากแม้ราคาเท่ากัน (ราคาเชียงกงขายพอๆกันเหมือนนัดกันไว้)

ส่วนวิธีเลือกลึกๆแล้วยากมาก แต่ที่จะให้ดูง่ายที่สุดคือต้องมีหัวแป๊ปต่อคาไว้ แล้วบีบปลายไม่ให้มีสิ่งสกปรกหลุดเข้ามา

ถ้าเป็นแบบไม่มีแป๊ปปิดรูน้ำยาไว้อย่าไปเอาครับ แม้เด็กที่ร้านจะมาหมุนโชว์แรงอัด

แต่นั่นมันก็หมุนด้วยมือ และปิดด้วยมือวัดกันไม่ได้กับการใช้งานจริง ที่สภาวะการทำงานหนักกว่ามาก

ส่วนใหญ่ร้านจะประกัน 7 วัน

ส่วนเรื่องเสียงดังจริงๆแล้วเปลี่ยนลูกปืนคอมพ์แอร์ไม่กี่ร้อยก็เงียบแล้วนะครับ

ไม่ใช่ปัญหาใหญ่โตอะไรแต่ทิ้งไว้นานๆไม่ดี เพราะถ้าลูกปืนแตก คอยล์ขดลวดทองแดงจะไหม้ทันที แบบนี้ก็หนักเลยล่ะครับ

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    มา แล้ว สตั๊นท์ แมน ผม

สุด ยอด เหมือน เดิม

7. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ตั๊นท์ แมน เก็บสบู่ ของพี่หนุ่มคนเดียวนะฮ้าาาาา

:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้