มี honda ac88อยากจะเปลี่ยนตู้แอร์ใหม่ไม่ทราบว่าใครมีหรือมีคำแนะนำดีๆบ้างครับผม

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย accord"88(หยาดเหงื่อ), 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีตู้แอร์ของผมนั้นมันผุกร่อนแล้วครับ สงสัยจะหมดอายุไขแล้วจึงอยากจะเปลี่ยนใหม่ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆท่านใดพอจะมีอะไหล่หรือว่ามีคำแนะนำที่ดีๆรบกวนช่วยชี้แนะแนวทางด้วยนะครับผม พอดีไม่ทราบว่าสนนราคาหรือว่าจะหาได้ที่ไหนอ่ะครับ ท่านใดทราบว่าสนนราคาเท่าไหร่ หรือว่าหาได้ที่ไหน หรือมีข้อแนะนำที่ดีๆๆยังไงรบกวนด้วยนะครับผม กราบขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ:):):):)

1. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    อันนี้ไม่รู้จริง ๆๆ เพราะไม่ค่อยเห็นใครเปลี่ยนกัน มันทนจริง ๆ

2. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ผมเปลี่ยนมาแล้วครับตอนที่ไปเอารถมาตอนซื้อแอร์ใช้งานได้แต่พออกจากอู่ทำสีไม่เย็น
    ก้อเลยเอาไปที่ร้านแอร์เขาบอกว่าตู้พังแล้วก้อเปลี่ยนไปโดนไป สี่พันหรือสี่พันห้าเนี่ยแหละ
    แต่ตอนนั้นทำที่ราชบุรีครับ

3. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ราคาประมาณสี่พันกว่าๆคับ มีร้านแนะนำคับ อยู่ซ.ลาดพร้าว26 เข้าไป 100เมตรอยู่ซ้ายมือ ประตูสีส้มคับ ชื่อร้านเจริญสุขแอร์แอนด์ซาวด์ ทำดีคับ ราคาไม่แพง รถที่บ้านผมทำที่นี่ทุกคันเลยคับ ลองดูนะ

4. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม ทุกๆข้อสงสัยหรือว่าปัญหาคลับเรามีแต่คำแนะนำ
    ที่ดีๆมอบให้แก่กัน กราบขอบพระคุณทุกๆๆท่านครับผม

5. หาขอใหม่ไต้หวัน ราคา สองพัน เศษๆครับ แล้วหาร้านเปลี่ยนเอาน่าจะเซฟสุดอะครับ

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ของกระผมก็เริ่มไม่ดีแล้วอะ เวลาขับทางไกล มันจะมี ควันออกมาจากช่องแอร์นะ ปรับเบาสุดก็ออก ตู้คงเป็นน้ำแข็ง ขับในเมืองไม่เป็น
    สงสัยตู้จะสกปรก เพระน้ำแอร์ไม่ค่อยไหลออกมาเลย มีน้อยมาก หรือว่าต้องล้างตู้แอร์ พอทราบราคาอะป่าว

7. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ขอเล่าประสบการ์ณตรงนะครับ ตู้แอร์เวลาจะเปลี่ยนของใหม่ ขอแนะนำให้ใช้ของแท้ๆ เบิกศูนย์นะเจ้าค่ะ แต่ราคาแพงกว่าของเทียมอยู่ราวๆ 2,000 (ราคาเต็ม 4,500 บาท) เพราะผมเคยเปลี่ยนใช้ของเทียม ความเย็น ความฉ่ำผิดกันบานเลย ต่อให้ Vac น้ำยาแอร์ดีๆ เนียนๆ ยังไงก็ไม่เย็น ยิ่งในตอนกลางวันร้อนๆ ยิ่งเห็นเลยว่าร้อนขึ้น จนผมทนไม่ไหวยอมเปลี่ยนให้ของแท้ๆ รถจะน่าใช้ก็มีเหตุผลไม่กี่ข้อหรอกครับ 1.แอร์เย็น 2. เพลงเพราะ 3. ขับสบาย ถ้าแอร์ไม่เย็น อากาศร้อนๆ อยู๋ในกรุงเทพฯ ต่อให้ขับ Fer ก็ไม่มีความสุข

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้