ถามเรื่องโช็คหน่อยอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Flybird, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Flybird

Flybird New Member Member

9
    0
    0
    ไปเจอที่คลับอื่นมาอ่ะครับ เขาว่าโช็คนี่เราเอาของ A32 มาใส่ได้เหมือนกันเลย อันนี้จริงป่าวอ่ะครับ

แล้วจะมีรุ่นไหนสามารถเทียบแล้วใส่กันได้บ้างอ่ะ ครับ ขอบคุณค๊าบ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไม่น่าใส่ได้ครับ
    ถ้าเป็นบี13เซ็นทรา ใส่ได้เลย แต่จะเตี้ยลง 1 นิ้วโดยปริยาย
    ถ้าต้องการเบิกใหม่จากโรงงานบอกผมได้ ผมมีส่วนลด

3. Flybird

9
    0
    0
    รบกวนพี่ Anankhet อีกทีครับ

แล้วถ้าเฉพาะโช็คหน้าล่ะครับ จะเอาของรุ่นอื่นได้ไหม ดูแล้วมันคล้ายกันอ่ะ
    จริงๆกะจะโหลดหน้าลงมาอ่ะครับ แต่ไม่อยากเอาโช็คเดิมไปทำสตัทปรับเกลียวอ่ะครับ
    เลยดูๆ โช็คแต่งปรับเกลียวมือสอง ครับ

ขอบคุณค๊าบ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไม่รู้ว่าคุณจะดิ้นรนเอาของรุ่นอื่นทำไม เพราะถ้าคุณกะจะลดความสูงมาก็ใส่ของเซ็นทร้าเข้าไปไง
    อย่างเรื่องปรับเกลียวนี่กี่ปีจะปรับซักที..ไม่ได้ปรับบ่อยๆเลย

มันไม่ดีนักหรอกครับการที่จะคบกับโช๊คมือสอง วัดดวงกันเอง เพราะอะไรที่เป็นยางมันมีอายุการใช้งาน ตอนเราดูมันก็ไม่มีรั่วเพราะมันล้างมาแล้ว แต่ลงถนนเมื่อไหร่ก็รั่วเลย

5. Flybird

9
    0
    0
    ขอบคุณมาก ค๊าบ :)

6. ตอนนี้น้องแดงNX ของผึ้ง ช่างบอกโช๊คหน้าด้านซ้ายรั่ว มีน้ำมันซึมออกมาแล้ว แต่ใช้มานานเหมือนกัน ถ้าจะเปลี่ยนของใหม่ใช้ของอะไรดีคะ มียี่ห้อ+รุ่น อะไรให้เลือกบ้าง ซื้อที่ไหน (เอาแบบราคาสะบายกระเป๋าด้วย)
    ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    คุณน้องผึ้งค่ะ
    ถ้าชอบความนุ่มหนึบเหมือนรถถอยใหม่ ก็เล่น คายาบ้า สเปคเดิมโรงงานสิครับ ถ้าสนใจผมเบิกให้ได้ เพราะมีส่วนลดอยู่ครับ ราคาเดี๋ยวเช็คให้นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้