รถมีเสียงดังมาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย หนู่อิน, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนู่อิน

หนู่อิน New Member Member

16
    0
    0
    รถมีเสียงดังมาก ดังแบบเวิ้งงงๆๆๆ เหมือนเสียงสะท้อน หรือเสียงลม เมื่อก่อนดังไม่มากแต่ตอนนี้ดังมาก ไม่ทราบว่าจะเช็คเองเบื้องต้นยังไงได้บ้าง บ้างก็บอกยาง บ้างก็บอกลูกปืนล้อ

2. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    เป็นอยู่เหมือนกันครับ ตั้งแต่ทำช่วงล่างใหม่ ดังมาก เป็นเพราะอะไร ใครรู้ช่วยบอกที:cool:

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เช็คยางด่วนๆๆ

หรืออะไรที่เป็นของหมุนครับ

4. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ผมเคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน ดังเหมือนเครื่องบินกำลังจะจอดเลย ยิ่งวิ่งเร็วยิ่งดังคับ
    สังเกตุดูหน้ายางมันแข็งๆ พอเปลี่ยนยางใหม่มันก็หายเป็นปลิดทิ้ง (ตั้ง0+ถ่วงล้อด้วย)

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองดูยางก่อนครับ
    และอีกอย่างคือลูกปืนล้อครับ

6. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    สลับยางบ้างหรือเปล่าครับ...ลองลูบผิวหน้ายางดูว่าเป็นคลื่นหรือเปล่า

7. หนู่อิน

หนู่อิน New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณมากจ้า จะลองดูนะ

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ผมว่าลูกปืนล้อ เพราะพึ่งไปทํามาเหมือนกัน

เหวิ่งๆๆ ขับเร็วๆนี้หูอื้อเลย

9. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เสียงลมนี่ น่าจะมาจากลมมันลอดตรงข้อพับกระจกข้าง ก็อาจเป็นได้ คับ มันเป็นเสียงที่น่ารำคานใช้ได้

10. poramate

poramate New Member Member

62
    5
    0
    ไม่ยาง ก็เป็นลูกปืนคราบ 2 อย่าง

11. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ลองให้ช่างเขาขึ้นฮอยส์แล้วลองหมุนล้อดูคับว่ามีเสียงดังป่าว ถ้าใช่ก็เป็นที่ลูกปืนคับ

แต่ถ้าไม่ก็ลองเช็คดูที่บูชอาร์มหลังคับว่าขาดรึป่าว ถ้าขาดอาจมีส่วนทำให้ยางดอกด้านในไม่เสมอกัน

มันจะเกิดเสียงเหมือนลมเข้าคับ ต้องเปลี่ยนบูชใหม่แล้วค่อยแก้ไขเรื่องยางคับ

ปล.เบิกบูชจาก 0 ใหม่เลยคับคุ้มกว่ากันเยอะเลย

12. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ยางเก่าหรือยังครับ น่าจะเป็นที่ยางนะ
    เสื่อมสภาพตามอายุน่ะครับ

น่าจะเป็นอาการของยางหอน เสียงมันจะดังขึ้นเรื่อยๆ เวลาเพิ่มความเร็ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้