ช่วยด้วยครับ mazda 323 ปี94-95 ตัวแทกซี่ครับพี่เก่า

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย noikong _7555, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noikong _7555

noikong _7555 New Member Member

103
    0
    0
    mazda 323 ปี94-95 ตัวแทกซี่ครับพี่ ปี94-95 อยากจะลงเครื่อง พอดีผมก็ไม่รู้เรื่อง mazda 323 เลย ก็เลยมาขอปรึกษาหน่อยครับ

คือตัวนี้มีเครื่องอะไรที่พ่วงหอยแล้วลงง่าย ๆ สบาย ๆ ไม่ต้องแพงอะไรมากบ้างครับ

แหล่งเครื่องพอจะไปหาได้ที่ไหนบ้างครับผม

ถ้าไม่ลงเครื่องลอง mazda มีเครื่องของค่ายไหน ที่พ่วงหอย แล้วลงง่าย จบไม่ยากบ้างครับ

ขอใช้คำด้วนนะครับ เพราะรถผมมีปันหาหลายอยางวางเครื่องคงจะดีก่วาซ่อม

2. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ถ้าเครื่องเดิมแปลงไม่เยอะก็ลงเครื่อง bp1800 ของตาตี่อ่ะครับ ลงได้เนียนๆ แต่ถ้าข้ามพันธ์ มีหอย sr20bo ไปเลย ถ้ามีหอยตรงรุ่นเนียนๆ ก็ bp-t ( แต่หายากมากมาย+ แพงด้วยจ้า ) หรือไม่ก็ลงเครื่อง ZL เป้นเครื่อง 1500 cc ก็แรงดีเหมือนกัน รอท่านอื่นมาเสริมอีกหน่อยละกันครับ

3. noikong _7555

noikong _7555 New Member Member

103
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

ขอถามหน่อยนะครับพี่ 4A -GE หรือ 4E bo starlet 1300 cc
    เครื่องตกูลนี้วางได้ไหมครับ ขอขอบคุณนะครับ

:cry::cry:ที่ผมวางใหม่เพราะ อาการของเครื่องผมนะครับ ก็เพลาซ้าย ขวา ดังแกกเหมือนจะหลุด
    เครื่องเคยมีความร้อนขึ้นสูง และปาดฝา และไปล้างหม้อน้ำแล้ว แต่น้ำยังดันอยู่ ความร้อนอยู่กลางแต่สายม้อนำบวมและแข็ง
    และเครื่องผมหลวมมาก ชางบอกว่า ตีปอกใหม่ แปลียนแหวนใหม่ อาการประมานนี้แต่ตอนนี้รถวิ่งได้อยู่
    :cry::cry::cry:
    ผมขอลบกวนพี่พี่พี่ ว่าสมควนวางเครื่องใหม่ หรือซ่อมดีครับ

4. taz13

taz13 New Member Member

56
    2
    0
    รถผมวางB5อยู่อ่ะหรือไม่ก็bpตามที่พี่ข้างบนเค้าแนะอ่ะคับ ราคาเคยไปถามมาก็ประมาณ 22000พร้อมเกียร์ ที่เชียงกงบางนาครับ

5. bank_626

bank_626 New Member Member

921
    2
    0
    เครื่อง bp-t พอทราบราคาไหมค๊าบบ

6. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    ตัวนี้ไม่ B6 1,600 cc ก็ BP-ZE 1,800 cc
    ก็พอครับ จี๊ดจ๊าดใช้ได้เลย
    วางไม่ยาก ปัญหาไม่เยอะ

7. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    ผมว่าวางเครื่องของมาสด้าดีกว่าคับ มีให้เลือกเล่นเยอะแยะ อย่าไปวางข้ามสายพันธุ์เลยคับ
    มันเสียรถ แถมอาจจะจุกจิกก็ได้

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมก็อยากเปลี่ยนเครื่องนะ และจะแนะนำให้คนอื่นเปลี่ยนด้วย แต่พ่อผมหัวโบราณมาก รถเครื่องหลวมส่ง overhaul เปลี่ยน ประเก็น
    เปลี่ยน ท่อยาง ว่าง่ายๆอะไรเสียก็เปลี่ยน หมดไป 28000 T^T ราคานี้ได้เครื่องใหม่สภาพดีเลย เศร้าถึงทุกวันนี้เลยครับ
    ปล. และเปลี่ยนลูก เปลี่ยนแหวน ทำครัสมาใหม่กับเครื่องเดิม ไม่ได้จะรู้สึกอะไรดีขึ้นเลย เพราะฉะนั้น เสี่ยงโชคกับเครื่องตัวใหม่ดีฟ่าครับ ขอให้โชคดี

9. noikong _7555

103
    0
    0
    พี่ครับผมหาเครื่อง ได้แล้วครับ bp 1800

:D:D:D:D:Dพี่ครับผมหาเครื่อง ได้แล้วครับ bp 1800 ราคาไม่ถึง20000 พร้อมวาง
    แต่เครื่องตัวนี้ ใช้อยู่ ช่างบอกว่าถ่าผมซื้อเดียวจะฟิดเครื่องให้ใหม่พร้อมวาง 20000 พี่พี่วา
    จะดีไหมครับ ผมขอความคิดเห็นด้วยครับพี่พี่
    :cry::cry:ขอบคุณครับ:cry::cry:

10. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ผมว่าลองไปดูที่อู่ช่างหมูดูก็ได้ครับ เห็นมีเครื่องอยู่หลายตัว

แต่ราคาไม่ทราบครับว่าเท่าไหร่

ส่วนถ้าจะเอาเครื่องมาฟิตไหม่พร้อมวาง ถ้างบน้อยก็ใช้ได้ครับ

แต่ถ้าพอมีงบก็หาเครื่องจากเชีบงกงดีกว่าครับ

11. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    โทรหาช่างหมูเลยคร้าบ เด๊ยวช่างหมูจัดหั้ย

12. noikong _7555

103
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดียวจะลองโทรหาช่างหมูครับขอบคุณครับ

:):):)ขอบคุณครับ เดียวจะลองโทรหาช่างหมูครับขอบคุณครับ:):)

13. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    โอ้ว จะแรงกันใหญ่แล้ว

14. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    อืมมมมมมมมมมมมม

ความรู้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้