ใครเคยใช้น้ำมันเครื่อง PTT Racing กับเครื่อง NA มั่งคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bookSI, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ใครเคยใช้น้ำมันเครื่อง PTT Racing กับเครื่อง NA มั่งคับ อยากทราบว่าใช้แล้วเป็นยังไงมั่งรถผมเครื่อง B16 เห็นบางคนว่าค่าความหนืดมันมากเกินไปสำหรับเครื่อง NA ใครเคยลองแล้วช่วยกันแชร์ความเห็นหน่อยคับ

ขอบคุณทุกคำตอบคับ :)

2. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ลอง แล้ว หนืด นิดๆ ตอนที่ ขับ ต้น ปลายมาเหมือนเดิม

ถ้า ขับในการแข็งขัน คิดว่าไม่น่าผล ครับ

3. ตอนนี้ลองเปลี่ยนมาใช้ 0w ของ ptt อยู่ครับ

คิดว่า คราสตรอลน่าจะดีกว่า

4. Fin_X

Fin_X New Member Member

12
    0
    0
    ของผมเครื่อง turbo ใช้มา 4 แกลลอนแล้วแล่ม มาก เลยแนะนำให้เพื่อนใช้ เพื่อนใช้ Wish แล้วติดใจมาก ลากรอบได้ดีขึ้น มันบอกขับมันขึ้นมาก เกียร์ออโต้มันไม่ใช้เลย ใช้แต่ ทิปโทนิก

5. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ใช้แล้วน่ำมันเครื่องไม่หายครับ ผมเลยใช้ตัวนี้เลย ไม่ต้องเติมบ่อยๆเวลาลากรอบสูงๆ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แล้วต้องใช้ตัวไหนดีครับ ท่าน แนะนำให้ด้วย ไว้เป็นประโยชน์ กับพี่น้องครับ

7. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ใช้วิ่งพีระอยู่คับ ก้อโอนะ

8. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ยังไม่เคยใช้

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อยากลองใช้อยู่เหมือนกันครับ

กลัวหนืดดด!! :D

10. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    NA ไม่รู้ครับ แต่ เทอร์โบ Work ครับ ^^

11. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    OW-40 Super Syn ใช้ดีปกติครับ

12. ก้อโอนะคร๊าบ

13. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    OK ครับ ดีทีเดียว

14. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมใช้ 40 อยู่เลย รอบกวาดไวดี เคยใช้ ตัวที่ว่า มันก็ดีที่เซฟเครื่องแต่ถ้าถลุง ผมใช้ 30 ไม่ก็ 40 เท่านั้น !!

15. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    สำหรับ NA ผมว่ามันหนืดเกินไปนะครับถ้าอยากลองก็ลองใช้ดูพอเปลี่ยนครั้งต่อไปลองใช้พวก
    W-30 ดูลื่นปรื๊ดคนละเรื่องเลยเหมือนเมื่อก่อนใช้ PTT แล้วมาใช้ของ HKS มันลื่นกันคนละเรื่องเลย
    แพงหน่อยแต่ดีจริงๆ คุณภาพตามราคาครับของดีราคาถูกไม่มีจริงๆ(นอกจากโดนหลอก)

16. we_zaa

1,358
    33
    0
    มีจิของปลอมไง T_T

17. ta (^_^)

ta (^_^) New Member Member

52
    2
    0
    Project-mu ตรับผม

18. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ใส่อยู่ครัป ก้อไม่เห็นมีปัญหา ไม่รู้สึกว่าหนืดนะ รอปสุงๆเสียงหวานเจี๊ยป:D

19. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ผมก็ใช้อยู่นะ NA เหมือนกัน เดิมใช้ Mobil 1 0W-40 อยู่ตลอด แสนกิโล

ก็อยากได้มีดอ่านะเลยลองดูซักแกลอนนึง รอบต้นๆก็หนืดแบบจับอาการได้ รอบปลายๆ ปกติดีครับ

20. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ใช้ตัวซินเทติก100% ที่ลดราคาในโลตัส แกลลอนละ 980 บาท เบอร์ 5W40 ใช้ดีนะครับ ถูกดีด้วย ตัวใหม่ RACING เบอร์ 50 ยังไม่เคยใช้ครับ :)

21. we_zaa

1,358
    33
    0
    ตอนนี้หนีมาใช้ hks เบอร์ 40 ละ ว่าถ้าหมดนี่ จะเติม เบอร์ 30 hks ดู 20 โบ นะครับ ไม่มีปัฐหาน้ำมันเครื่องขาด รอบกวาดไวขึ้นเห็นๆ (รถมีไส้มาครับ ไม่ใช่ไส้เดิม ไส้เดิมไม่แน่ใจ)

22. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ค่าหนืดเยอะใช้ในการแข่งขันน่าจะดีนะคับ..ส่วนตัวยังไม่เคยใช้เด่วต้องลองดูมั่งละคับเพราะผมชอบลากรอบ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้