เปลี่ยนช่วงล่าง ปีกนก ลูกหมาก บูช ที่ first shock up

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PSM"21, 13 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    วันนี้ไปเปลี่ยนช่วงล่างมาครับ นำรูปมาให้พี่ๆได้รับชมกันครับ
    :D ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ อิ อิ งานต่อไปจาไปจัดฝาเกฟร่าแร้ว ดูๆ YATT กับ V BuILD Carbon แนะนำด้วยครับ

2. PSM"21

163
    9
    0
    ชมกันต่อน่ะครับ อะไหล่จะเป็นเกรดธรรมดา มีบางชิ้นเป็น RBI บ้าง
    ผลที่ได้หลังเสร็จครับ
    1.รับรู้ถึงการตอบสนองของพวงมาลัยที่แน่นและนิ่งขึ้น
    2.เสียงอ๊อดแอ๊ดเวลาลงถนนขรุขระและขึ้นโครกหายไปมาก
    3.ลองเปิดเทคที่เกียร์2จนสุดเกียร์พบว่ารถมีอาการนิ่งขึ้น ไม่ค่อยแกว่งดังก่อน
    4.รู้สึกกระเป๋าสตางค์มันเบาๆ โล่งๆ เหมือนโดนลดน้ำหนักไป 555+ อันนี้นอกเรื่องแล้วครับ ::D

3. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    รถสวยครับ ฝาเคฟล่าห์ก็จะสวยขึ้น แต่แบบไหนนั้น ทั้ง 2 แบบ ผมยังไม่รู้จักเลย แนะนำไม่ได้ครับ
    เครื่อง B20 ใช่ป่ะครับ

ปล.หมดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับงานนี้

4. PSM"21

163
    9
    0
    อยากด้ายฝาเป็นทรงเดิมของ EK99 เคฟล่าครับผม ไม่ทราบว่าร้านไหนฝีมือดีมั่งครับกับหุ้มเคฟล่าลิ้นหน้าทรง mugen ด้วย อิ อิ
    ปล.ผม B16A แตนๆ เทคใหญ่คร้าบ :D

ค่าใช้จ่าย 8,760 บาทครับ รายการต้องดูบิล เดี๋ยว update เพิ่มเติมให้ครับ

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เยี่ยมครับ รถมันก็ต้องการดูแลรักษา
    ผมก็พึ่งไปทำช่วงล่างมา แต่น่าจะเปลี่ยนน้อยกว่าพี่ เพราะ
    ค่าเปลี่ยนถูกกว่านิดนึง

6. PSM"21

163
    9
    0
    อิ อิ เรียกผมน้องก็ได้ครับ ยังเรียนอยู่ ม.6 เอง อิ อิ
    มาดูบิลกันครับ . . .
    ลูกหมากล่างซ้าย-ขวา 1600.00 บาท
    ซ่อมลูกหมากบน 800.00 บาท
    ลูกหมากกันโคลงหน้า 1200.00 บาท
    ยางกันฝุ่นแร็กซ้าย 290.00 บาท
    บู๊ชปีกนกบน(4ตัว) 880.00 บาท
    บู๊ชปีกนกล่างใหญ่(2ตัว) 720.00 บาท
    บู๊ชปีกนกล่างเล็ก(2ตัว) 580.00 บาท
    ยางกันโคลงหน้า(2ตัว) 390.00 บาท
    บู๊ชหูโช๊คอัพหลัง(2ตัว) 580.00 บาท
    บู๊ชปีกนกล่างหลัง(4ตัว) 1120.00 บาท
    ค่าบริการ 600.00 บาท

7. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    อันนี้เปลื่ยนครบทุกตัวเลยป่าวคับ

น่าสนๆ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ยกชุด เนียนๆแน่น ครับ แจร่ม

9. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    นี่เบิกของเองหรือว่าทางอู่จัดการให่หมดคับ เพราะผมก็เคยซ่อมโช๊คร้านนี้เหมือนกันคับ ว่าจะไปทำแบบน้องบ้างคับ ขอบคุณครับ
    089-760-7272

10. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    โอ้โห ม.6 ขับ Si วาง B16 a ซะแร้ว *0*

ตอนผม ม.6 ยังโหนรถเมอยู่เรยค๊าบ 555+

ถ้าจะเคฟล่า สำหรับรถขาว ต้องหน้าหลังแร้วนะค๊าบ โหด+สวย+ดุ ม๊ากมาก

แต่ร้านนี่รอท่านอื่นมาคอนเฟิมดีก่าค๊าบ อุ อุ

11. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    สวยมากครับ...

12. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0
    ร้านอยู่แถวไหนครับ....กำลังจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับผม

ส่วนฝา YATT ก็ใช้ได้ครับ ผ้าเนียน.... คุ้มราคา...

13. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยแนะนำ เมื่อวานนี้เข้าไปจองฝาที่ YATT มาแล้วครับ 14400 มัดจำ 5000 รอของเดือนถึงเดือนครึ่ง:cry: เสร็จเลยไปต่อเชียงกงบางนาได้ไมล์ดำเข็มส้ม+ค้ำหลังSPOON :D

ร้านอยู่ในโชคชัย4 ซอย 71 ครับส่วนอะไหล่นี้ร้านจัดหาให้หมดน่ะครับผม เรานั่งรอแล้วจ่ายตังค์อย่างเดียว :D อิ อิ
    หมายเหตุ ถ้าพี่ๆสนใจที่นี่ต้องไปเช้าๆน่ะครับ (ผมไป 9 โมง รถเสร็จตั้ง 5 โมง)

14. J.EK

J.EK New Member Member

81
    26
    0
    เนียนๆๆดีคับๆๆ

เดด่วนี้ อายุ 18-19 ก้อแต่ง

รถกานเยอะแระ

พอๆๆๆกะผมเรย

เล่นตั้งแต่ม5

15. non117

non117 New Member Member

76
    5
    0
    ม่ะไหร่ อุดหนุนพี่บ้าง คับน้องอ๊อฟ

16. J.EK

J.EK New Member Member

81
    26
    0
    เพ่นนๆๆๆๆ

ผมชื่อเจนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ลืมกานได้งัยๆๆๆ

โกดๆๆๆๆๆ

17. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    *0*

18. อย่าไปเลยครับเดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

วันนี้ผมเอารถไปปรับน้ำมันโช๊คที่เฟิร์สโช๊คอัพ ถนน โชคชัย 4 ปากซอย 71 แล้วก็เลยคิดว่าจะเอาสปริงเดิมไปเปลี่ยนรถผมยังอยู่ในประกัน 1 ปี ตอนผมไปทำรถเมื่อปีที่แล้วผมเคยถามคนที่รับรถผู้ชายคนผอมๆ หนุ่มๆ ว่ามีรับประกันอย่างไรบ้าง เขาบอกว่าถ้าพี่วิ่งไปแล้วแข็งไปก็เอามาปรับน้ำมันออกได้ครับในเวลาหนึ่งปี ย้ำว่าหนึ่งปี วันนี้ผมเลยกะจะเอาไปทำ วันก่อนผมโทรเข้าไปถามมีผู้หญิงรับสายผมถามว่าถ้าผมจะเอารถเข้าไปเปลี่ยนสปริงเดิมแล้วปรับน้ำมันด้วยผมจะมีค่าใช้จ่ายไหม เธอบอกว่าไม่มี พอวันนี้ผมเอารถเข้าไปทำ มีผู้หญิงตัวอ้วนๆ มารับรถ ถามอาการแล้วก็จดไว้แล้วแปะไว้หน้ารถ เธอเดินเข้าออฟฟิศแล้วออกมาบอกผมว่ารถผมไม่มีประวัติการซ่อมที่นี่ ผมเลยบอกว่าผมมีเอาใบเสร็จมาด้วยเลยเอาให้เธอดู แล้วบอกว่าถ้าทำโช๊คเสร๊จแล้วเปลี่ยนสปริงเดิมให้ผมด้วยอยู่ท้ายรถ เธอบอกกับผมว่ามีค่าใช้จ่าย 3,000 บาท ผมถามเธอว่าอ้าวก็นี่ยังมีประกันอยู่หนิ แล้วก่อนมาก็ยังโทรมาถามก่อนว่ามีค่าใช้จ่ายเท่าไรก็บอกว่าไม่มีเธอบอกว่าไม่ได้ถ้าจะเปลี่ยนกับสปริงเดิมนะไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ถ้าเอาสปริงของผมมาเปลี่ยนก็คิด 3,000 เธอบอกว่าเดี๋ยวโทรไปถามเถ้าแก่ก่อน สักพักเธอก็บอกว่าไม่ได้ยังไงก็ไม่ได้ แฟนผมก็เลยบอกว่าถ้าเสียเงินสามพันก็ไปเปลี่ยนที่อื่นดีกว่า ซ่อมมาทีแรกก็สี่พัน จามาเอาอีกสามพันแพงไปหรือป่าว สักพักผู้ชายที่ผมเคยคุยด้วยเมื่อคราวก่อนที่เอารถมาทำก็เข้ามาคุยกับผมมาอธิบายให้ผมฟังว่าถ้าลูกค้าจะมาเปลี่ยนสปริงเป็นตัวอื่น ก็ต้องมีค่าแรงไม่สามารถทำให้ฟรีได้ ซึ่งตามความเข้าใจของผมๆว่าการที่เอาโช๊คมาซ่อมยังไงๆก็ต้องถอดสปริงมาอยู่แล้วพอตอนใส่ก็เอาสปริงเดิมใส่ก็ไม่น่าจะมีค่าใช้จ่ายอะไรขนาดนั้น เขาก็ยืนยันว่าถ้ายังงั้นก็ขอค่าแรงหนึ่งพันละกัน ผมก็บอกว่างั้นก็ทำไปเลย ไหนๆก็ตั้งใจมาทำแล้ว สักครู่เขาเดินมาบอกกับผมว่ามีปัญหานิดหน่อย คือว่าช่างไม่พอใจที่แฟนผมบอกว่าจะไปทำที่อื่น เขาเลยบอกว่าจะไม่ทำให้ ผมเดินไปคุยกับช่างคนนั้นช่างตัวใหญ่ๆอ้วนๆ ไว้ผมยาวปะบ่า เขาบอกว่าไม่ทำให้ผมให้ผมไปทำที่อื่น ผมบอกว่าถ้าอย่างงั้นแล้วจะพูดทำไมว่ารับประกันหนึ่งปี วันหลังก็บอกไปเลยว่ารับประกันเดือนเดียวก็พอ เขาไม่พอใจเขาบอกว่า "ผมไม่ทำ มีอะไรมั๊ย"ผมก็เลยเอารถไปทำแถวบ้าน เสียค่าทำไป 800 บาท ผมอยากทราบว่านโยบายของทางอู่นี้มันบริการลูกค้าแบบนี้เหรอครับ ผมสงสัยจริงๆว่าไอ้ช่างคนนี้น่าจะเป็นแฟนกับผู้หญิงคนที่รับรถหรือป่าวถึงได้แสดงตัวออกอารมณ์ขนาดนี้ ถ้าทางอู่มีนโยบายแบบนี้ผมก็ขอโทษที่ผมเข้าใจผิดไปเอง ผมก็ไม่เคยเจออู่ที่บริการห่วยแตกแบบนี้ เสียดายเงิน เสียดายเวลา เสียความรู้สึกจริงๆ พูดกันดีๆก็ได้ ค่อยๆอธิบายกันก็ได้ผมก็คนมีการศึกษา แฟนผมบอกผมว่าอย่าไปถือสาเขาเลยถ้าเขามีการศึกษากันเขาคงไม่พูดหรือบริการเยี่ยงนี้หรอกถ้าใครอยากได้ข้อมูล รายละเอียดก็โทรมาถามกับผมก็ได้นะครับ ผมเอกชัยครับ tel. 081-489-3809 เฮ้อเซ็งเลย

19. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ผมดูราคาแล้ว โดนบวกเยอะครับ

20. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ฝาที่ YATT รอของเดือนถึงเดือนครึ่ง ยังน้อยผมรอ2เดือนกว่าๆ

21. Beehotel

Beehotel New Member Member

53
    0
    0
    บางอู่เดียวนี้เหลือแต่ชื่อเสียงเก่า ๆ ไม่ได้เรื่องก็เยอะ บอกไว้ก็ดีเหมือนกัน เจอมาเยอะเซ็ง

22. kogolo

kogolo New Member Member

47
    0
    0
    """"-------"""""good

23. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ผมเขเรอบเดียวแล้วก็ลาเลยเอารถแม่ไปทำ มันบวกชนิดกลัวไม่รวยกันทีเดียว ตั้งศูนย์เบี้ยวแม่งก็บอกตรงแล้ว โทดว่ายางเราไม่ดี ยางเพิ่งถอยมาใหม่ 10 วัน my01 ปัญญาอ่อนสิ้นดีอู่นี้ไม่ชอบอ่ะเข็ด

24. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมก็มีประสบการณ์ที่ไม่ดีกับอู่นี้เหมือนกันครับสามปีที่แล้ว

25. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    กำ ละถ้าอยากไปเปลี่ยนช่วงล่างใหม่หมดเลยแนะนำไปทำที่ไหนคับ ขอราคาไม่แรงนะ

26. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    ผมเข้าไปทำที่ พรเทพโช๊คอัพอ่ะ อุดมสุขครับ

พี่ใหม่แกเทคแคร์ดีครับ ^^ แต่ผมซัก8โมงก้อดีครับ

อู่นี่รถเยอะ โดยเฉพาะ ES - -*

27. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    อยากรุ้ถ้าเปลี่ยนช่วงล่างพวกบูช ลูกยาง ต่างๆให้ครบเนี่ย เบ็ดเสร็จจะประมาณเท่าไหร่ครับ

28. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใครไปขุดมานี่

29. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    กระทู้ตั้งแต่ 2008

30. Hello_party

Hello_party New Member Member

220
    1
    0
    เออจิงด้วย ลุงกอล์ฟช่างสังเกตุดี
    แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ ทำที่ไหนดี กะจะไปทำบ้างค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้