ช่วยมาตัดสินใจหน่อยคร๊าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    คือว่าผมจะเจาะเขาเทอร์โบหรือขึ้นเขาใหม่ดีคับ
    ได้ยินว่าถ้าเจาะเดิมเขาจะแตกจิงเปล่าคับ
    อยากใส่เกตแยก โบเดิมคร๊าบ 2 kd
    แล้วใช่ วาวเล็กหรือใหญ่ดีคร๊าบ เน่นเสียง

2. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    เอาวาล์วเล็กดีก่านะผมว่า ถ้าเล่นกะโบเดิมนะ เพราะวาล์วหย่ายมานจาหย่ายเกินปายมั้ย
    แล้วคราวนี้เวสเกตมันจะไม่เปิด(รึป่าว)และคราวนี้โบก้อจะพัง
    แล้วไปๆมาๆก้อต้องเล่นสเตปหย่าย
    โบ.......เวสเกต..........กล่อง จิงป่ะพี่วิน

3. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ใช่เลยคร๊าบ แต่แอบไปดูกลุ่ม ไมตัน มา เขาใส่
    บูส คันเร่งไฟฟ้ากันเยอะเลย ของ ECU ไม่รู้ว่าเรียกถูกเปล่า

4. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    หัวใจรักความแรงกันทั้งน้านเลย อิอิ

5. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    เจาะได้ครับ

ของผมก้อเจาะ

เชื่อมดีๆแล้วกันครับ

6. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    คันเร่งไฟฟ้าถูกแร้วครับ
    ถ้าไปทัมอยู่รวมช่างเซียงกง
    เฮียจิตรเอา6500แต่ตอนนี้ไม่รู้ขึ้นรึยัง
    ผมคิดดูก่อนว่าจะใส่ดีรึป่าว

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

สนใจคับ..ทำที่ร้านไหนเหรอคับ
    ใส่เกตอะไรคับ หมดไปเท่าไหร่
    ขอบคุณคับ

9. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ผมว่าถ้าเน้นเสียง ไปกั้นห้องไม่ดีกว่าหรือครับ

โบเดิม ใส่เกต แยก มันไม่น่าจะแซดออกนะ

กั้นห้องไม่กี่ตังด้วย แซดกระจาย...................

10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ที่ว่าคันเค่งไฟฟ้า ใช่กล่องตัวนี้ไหมคับ boost speed by ecu เป็นกล่องทำให้รถตอบสนองดีขึ้น มาเร็วขึ้น ขับสนุกขึ้น แต่ไม่ได้เพิ่มแรงม้า ดังนั้นจึงไม่สามารถเพิ่ม Boost ขึ้นได้ จะได้เฉพาะต้นกับกลางเพราะไม่ได้เพิ่มน้ำมัน ราคา 8700
    ส่วน Power Fast เพิ่มแรงม้า แรงบิด เพราะเป็นกล่องที่ปรับแรงดัน commonrail และเพิ่ม boost เทอร์โบได้ ทำให้ได้ปลายด้วยเพราะเพิ่มน้ำมันด้วย และยังมีโหมดประหยัดโดยสั่งให้ ecu ของรถจ่ายน้ำมันให้น้อยลงโดยที่ไม่เป็นอันตรายต่อเครื่องจึงทำให้ประหยัดได้

ในใจผมนะคับคิดว่า power fast น่าสนใจดี เพราะ boost speed ก็ 8700 แล้ว เพิ่มอีกนิดนึงได้อะไรเพิ่มขึ้นมาหลายอย่างนะคับ...ยังไงเดี๋ยวผมจะลองใส่ให้ดูก่อนก็ได้คับ แต่ขอรอตังค์อีกนิดนึงก่อนนะครับ...ฮิ ฮิ :D:D

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามพี่ๆ เขาทั้งหลายเลยคับ
    แล้วแต่การตัดสินใจเลย

12. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ...

ผมไปสืบมาน่าจะตกประมาน 4000 กว่าน่ะ
    รวมค่าเจาะ กับ เวตเกต เวตเกต 3000 แย้ว
    วาวใหญ่น่ะ ไม่รู้ราคา วาวเล็ก ในคลับมีกระทู้ขายอยู่แต่ตอนนี้หายไปแล้ว

13. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ...

ผมกลัวมันบูสมันไหลอาคร๊าบ ดังเท่ากับเกตแยกเลยหรอคร๊าบเท่าพวกเบ็นซิน
    เลยเปล่าคร๊าบ ร้านที่รับทำอยู่แถวไหนคร๊าบ กลัวไปทามร้านไม่ดีเดียวบูสมันไหล

14. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    แรงกันใหญ่แล้ว

รถผมยังเดิมๆอยู่ หุหุ

15. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    เท่าที่รู้มาครับd4dโบเดิมกั้นห้อง+ท่อใหม่2.5ยิงสด3500ครับเสียงสุดยอด

16. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ชอบจังแรงๆๆ

17. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ที่ผมทำมามันก็ไม่มีปัญหานะ บูสอยู่ที่ 0.9 Bar แซดทุกเกียร์

เสียงก็ดังดี แต่ก็ไม่ถึงกับดังมาก เพราะบูสมันไม่เยอะ ขับมัน เอา ขำ ขำ ได้

18. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    อยากแซดดัง ต้องท่อ 2 นิ้ว บีบปลายคับ ดังแน่
    ตอนนั้นผมทำมา 1500 เองคับ

19. BUNG

BUNG Member Member

40
    2
    8
    ผมก็กั้นห้องมา (งบน้อย) บีบปลายดังแน่นอนครับ ผมบูสอยู่ 13 ปอนด์ แต่อย่าบีบเยอะนะครับ เดียวบูสไหล แต่ถ้ามีงบใส่เวสเกตแยกดีกว่าครับบูสนิ่งกว่าครับ

20. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ...

ไม่จริงมังนัท...เห็นคุยอะไร DD อะไร max max
    คนเห็นเยอะน่ะได้ข่าว

21. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    ฮือๆงบน้อยแต่อยากแรงทัมงัยดี

22. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    คอยเป็นคอยไปนา พี่เจี๊ยบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้