--หัวเทียนอิเรเดียมพาวเวอร์ทำให้รถแรงขึ้นไหมครับ---

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย taechamp3ดอ, 13 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    ว่าจะหามาใส่มั่งแต่ไม่รู้ว่าแรงขึ้นจริงป่าวอ่านแต่โฆษณาจากคนขายบอกว่าแรงขึ้น เลยอยากถามผู้ใช้มากกว่าว่ามันแรงขึ้นจริงไหม หรือเรียกอีกอย่างคือถามพวกอาบน้ำร้อนมาก่อนนั้นเอง ขอบคุณครับที่แนะนำ

2. ไม่ได้ช่วยให้แรงขึ้นครับ แต่อาจจะ...ย้ำว่าอาจจะช่วยให้
    เครื่องยนต์จุดระเบิด และทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากขึ้นครับ

3. SQL

SQL New Member Member

6
    0
    0
    มีผลทางจิตใจครับ

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ตามนั้นครับ....อิอิ :D:D

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่แรงขึ้นครับ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เลือกใช้ให้เหมาะสมกับการใช้งานครับ...แล้วจะพบกับประสิทธิภาพสูงสุดของเครื่องนั้นๆครับ

7. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ถูกต้องนะคับ แต่รถเดิมๆที่ไม่โมดิฟายอะไรเพิ่มเติม ผมคิด
    ว่าไม่จำเป็นอะ

8. taechamp3ดอ

94
    5
    0
    ขอบคุณทุกคนครับผมเข้าใจแล้ว ทำไมผมกดthankให้ไม่ได้ไม่รู้

9. taechamp3ดอ

94
    5
    0
    กดthankได้แล้ว

10. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ตามนั้นครับ

11. jhk

jhk New Member Member

35
    3
    0

การใช้หัวเทียน Iridium จะทำให้เครื่องยนต์มีการจุดระเบิดที่ดีและสมบูรณ์ มากกว่าหัวเทียนแบบธรรมดา ซึ่งอาจจะมีผลทำให้เครื่องยนต์มีกำลังมากขึ้น กว่าการใช้หัวเทียนธรรมดาทั่วไปได้ครับ แต่จะแรงขึ้นอย่างแตกต่างนั้นขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างครับ เช่น ถ้าใช้หัวเทียนPlatinumอยู่ และที่ใช้อยู่ยังมีสภาพที่ดีสามารถจุดระเบิดได้อยู่ การใส่หัวเทียน Iridium เข้าไปก็อาจจะไม่ค่อยรู้สึกแตกต่างมากนัก แต่ถ้าหัวเทียนเดิมมีสภาพแย่มากๆ การที่ใส่หัวเทียน Iridium เข้าไปอาจจะรู้สึกแตกต่างมากๆครับ
    หัวเทียนนั้นถือว่าเป็นหัวใจของเครื่องยนต์Gasolineครับ เครื่องยนต์มีอัตราส่วนผสม น้ำมันกับอากาศที่ดี แต่จุดระเบิดไม่ได้ กำลังเครื่องยนต์ก็ไม่มีครับ

PeNgMaN ถูกใจสิ่งนี้
  12. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    มันก็คงทำให้มีประสิทธิภาพขึ้นมาอีกหน่อย

13. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    น่าจะมีการทดสอบขึ้นไดโนเปรียบเทียบดูนะคับ อุอุ

14. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ดีขึ้นนะ ที่ลอง หรือของเก่าของผมมันเน่ากะไม่รู้

15. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    มีใครจะบริจาคให้ลองหรือเปล่าครับ

เดี๋ยวลองให้ก็ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2008
  16. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    น้ำมัน อากาศ ไฟ เป็นปัจจัยในการสร้างกำลังของเครื่องยนต์เบ้นซิน ทีนี้ถ้ามันไม่สมบรูณ์ มันก็อาจจะทำงานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ หัวเทียนที่คุณว่ามามันอาจจะดีกว่าเดิมนิดเดียว จนแทบไม่รู้สึกครับ ถ้าของเดิมสภาพการใช้งานมันยังดีอยู่

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อย่าลืมครับว่าที่แน่ๆ คือ ราคามันแรงแน่นอนครับ :D

18. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ไม่รู้สึกครับ

19. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมว่าไม่ค่อยรู้สึกนะ

20. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    มันจะคุ้มจ่ายไหมครับ ถ้าเป็นเดิมๆยังไม่ได้ทำอะไร

ลองเล่นกับกล่องก่อนดีกว่าครับ

21. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0

ถ้าเปลี่ยนสายหัวเทียนด้วย จะยิ่งมีผลทางจิตใจ เข้าไป อีก

22. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    แล้วพวกรถโบเดียวนี่ต้องใช้เบอร์ไรอะครับ

23. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เคยเปลี่ยนจาก อีรีเดี้ยม IV เบอร์ 7 สี่หัวราคา สามร้อยก่าบาท เป็น NGK R กล่องแดงเบอร์ 8 ราคาหัวละ 1200 บาท
    ที่รอบใช้งานปกติไม่ต่างครับ แต่ที่รอบ 7-8000 แช่ได้ดีกว่าเดิมครับ ทนกว่าเดิมๆมากด้วย
    อย่างที่ว่าคือใช้ตามลักษณะการใช้งาน จะดีที่สุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้