a31 ตัว 12 วาว์ แต่งใส่โบได้มะถ้าทำแนะนำโบตัวไหนครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย johny bravo, 20 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. johny bravo

johny bravo New Member Member

5
    0
    0
    อยากให้ตีนต้นดีกว่านี้ครับแล้วจะใช้เกียร์เดิมได้ป่าวของเดิมเป็นออโต้ครับช่วยแนะนำทีรถวิ่งใช้งานนะครับไม่ไว้แข่ง

2. long

long New Member Member

7
    0
    0
    อย่าไปทำเลยครับขุนไม่ขึ้น เก็บตังค์ไปวางเครื่องใหม่ดีก่า:rolleyes:

3. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    ยังไงคับ...เอาเครื่องเดิม12V (Rb20e) ไปเซ็ตโบหรอ ไม่ไหวหรอกคับ ถึงไหวแต่ราคามันอาจจะพอๆกับวาง Rb20Det (20โบ) ได้เลยนะนั่น ... ((เค้าว่ามาอย่างงี้นะ))

4. < Ice...Jojo >

< Ice...Jojo > New Member Member

36
    0
    0

ว่าตามนี้อีกคนคับ...........

5. johny bravo

johny bravo New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับทุกความเห็นของเพื่อนๆร่วมอุดมการณ์ทุกคน

6. A+EA31_RB20DET

A+EA31_RB20DET New Member Member

6
    0
    0
    ถูกต้องนะครับ

7. พีท cefiro A31 DOHC

พีท cefiro A31 DOHC New Member Member

1
    0
    0
    ขอเสริมนิดนึงครับ.......
    คือของคุณเป็นเกียร์ออโต้ด้วยนะครับ เกียร์ออโต้มันจะรับแรงม้า แรงบิดที่เพิ่มมากขึ้นจากเดิมๆไม่ค่อยไหวนะครับ แต่ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดานั่นได้เลยครับ ผมเคยเห็นคนทำอยู่เหมือนกันครับ แต่มีน้อยมากๆ ถ้าจะทำก็คงต้องหาซื้อคอท่อพร้อมเทอร์โบของเครื่องเทอร์โบมา แล้วก็เดินท่อไอดีใหม่ต่อเข้าอินเตอร์นะครับ.....
    แต่ที่ผมไม่แนะนำให้ทำ เหตุผลก็เพราะอย่างที่ท่านอื่นๆเขาบอกมาก็ด้วยครับ แต่ที่สำคัญก็คือเรื่องเกียร์นั่นแหละครับ ถ้าไปทำแล้ว มันก็จะพังง่ายๆเอาเลยละครับ จากเดิมที่ออโต้มันอายุสั่นอยู่แล้ว มันก็จะสั่นไปอีกครับ:) :) :)

8. sugus lemon

sugus lemon New Member Member

97
    3
    0
    ถูกต้องครับ

9. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    วาง 20 โบประหยัดสุดคับ:rolleyes:

10. jada

jada New Member Member

34
    1
    0
    จิง จิง คับ

11. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0
    อ๊ะ..เห็นด้วย

12. pongsak klingbortong

pongsak klingbortong New Member Member

6
    0
    0
    วางเครื่องใหม่คับ แจ๋งสุดๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้