2JZ-GTE ใช้หัวเทียนเบอร์ไรดีจ๊ะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Da vip crew, 12 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ยี่ห้อไรที่เค้านิยมใช้ แล้วไม่สะดุด อะครับ:cool:

2. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    เครื่องเดิม โมไม่มาก NGK Platinum เบอร์ 8 ก็เพียงพอแล้วคับ

3. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    NGK Iridium เบอร์ 9 ครับ

เผื่อสเต็ปต่อไป น้ำมันถึงๆ หน่อย ไม่มีสะดุดแน่นอน

4. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ถ้าพวกเบอร์ 6 มันจะเปงยังไงครับ อยากรู้

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เบอร์ 6 ซัดนานๆกลัวเครื่องจะน๊อกสูบจะแตกเอานะ

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
  7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ผมก็ใช้เบอร์ 8 อยู่ครับ ขับทางไกลบ่อยเหมือนกัน เวลาเครื่องร้อนๆก็ไม่เพี๊ยนมาก
    แต่ถ้ากดหนักๆบูสหนักๆ บางครั้งบางจังหวะยังมีเขกเลยครับ ชักอยากลองเบอร์ 9 ซักหน่อย..:D (ไม่รู้เกี่ยวมั้ย) อิอิ

แต่ถ้าในเมืองไม่ได้ออกไปไหนไกล ไม่ได้ขับแช่นานๆ ใช้งานปกติ ขับไม่เร็ว ไม่น่าจะเกิน เบอร์ 7 ก็พอครับ...

8. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ใช้ เบอร์9 ครับ วิ่ง ดี ขึ้น นะ

9. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    rb ผมใช้เบอร์ 8 เห็นเหมือนกันครับ แต่เป็น iriway R

10. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    2เจ ใส่เบอร์ 8-9 ได้หมดครับ บูสท์ได้ 1.8 สบายๆ ถ้าบูสท์สูงกว่านี้รอบปลายๆอาจไม่สมูทครับ

11. thongy

thongy New Member Member

34
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นของ greddy ควรเป้นเบอไรหรอครับ สำหรับเครื่องเดิมๆนะครับ:)

12. ตัวจริงชัดเจนครับ :D:D:D

13. Da vip crew

171
    1
    0
    ขอบคุณมากๆคร้าบ

14. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    เค้าบอกพวก Iridium หัวเทียนบอดง่ายกว่า platinum จริงหรือเปล่าอะครับ อย่าง 2 J โบเดี่ยวใช้แบบไหนเบอร์อะไรดีครับ

15. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    รถเดิมๆถ้าไม่ได้กินพวก Octane 100 หรือ 130 ใช้ NGK IRIWAY เบอร์ 8 ก็พอแล้วคับ

Iridium ผมว่าไม่ค่อยทน ของผมใช้ไปนานๆ กระเบื้องแตกบ่อยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้